Sinh ra là con gái thì khi đến 1 độ tuổi nào đó thì cũng đều phải đối diện với những nếp nhăn xuất hiện trên gương mặt phải không ạ, dù muốn hay không muốn thì nó vẫn tìm đến không chừa bất kỳ ai nên do cơ địa của từng người mà nếp nhăn xuất hiện nhiều hay ít và cũng do chế độ ăn uống nghỉ ngơi tập luyện mà biểu hiện nếp nhăn được giảm đi ít nhiều. Mình cũng ngoài 30 tuổi rồi, sau khi sinh 2 bé xong mình cảm thấy trên gương mặt mình cũng đã bắt đầu xuất hiện có nếp nhăn rồi, nhất là khi mình cười thì vết nhăn hiện ra rõ hơn.

hình ảnh

Vậy nên mình bắt đầu tìm hiểu về những cách làm đẹp cho da và làm giảm được vết nhăn, những bài tập cơ mặt cùng với việc mát xa da mặt hàng ngày đều được mình áp dụng. Vấn đề ăn uống cũng rất quan trọng nữa đó, mình chọn những loại trái cây cung cấp nhiều vitamin tốt cho da căng bóng và chống lão hoá da có trong nho các loại, cam, táo, …ngoài ra mình còn sử dụng dưa chuột, lô hội, sữa chua,... để làm mặt nạ đắp mặt hàng ngày nữa.

Bên cạnh đó thì việc uống nhiều nước mỗi ngày là rất cần thiết kết hợp với việc đi ngủ sớm không thức quá khuya để gương mặt được tươi tắn tràn đầy sức sống. Vấn đề nếp nhăn xuất hiện sớm hay muộn trên gương mặt phụ thuộc chủ yếu vào thói quen sinh hoạt hàng ngày của mình đó, nên chỉ cần mình chú ý điều chỉnh chút là sẽ tốt hơn thôi.