Có chị nào nghe đến chuyện là XÔNG HƠI DA MẶT BẰNG DẦU DỪA chưa nhỉ? ;;)

Về công dụng của dầu dừa thì mẹ Sóc không muốn nhắc lại khiến chị em mất thời gian roll đâu, vì nó ư là quen thuộc và tất nhiên "Siêu thực phẩm" này quá đáng giá để chị em chăm sóc cơ thể và làn da rồi.

Hôm nay, mẹ Sóc sẽ chia sẻ với các chị em về bí quyết xông hơi da mặt bằng dầu dừa nhé!

Bước 1:
Mọi phương pháp dưỡng da đều phải bắt đầu từ việc làm sạch trước đã nhé. Mấy chị sử dụng sữa rửa nào dịu nhẹ để làm sạch mọi bụi bẩn đi hết đi.

Rồi, chúng ta bắt đầu nè:

Bước 2:
Thoa một lớp mỏng dầu dừa lên mặt và massage nhẹ nhàng da mặt trong khoảng 5 phút thôi để phần nào đó làm mềm da. Đây cũng là lúc thư giãn, nhắm mắt, thả hồn lơ lửng và tận hưởng mùi ngọt dịu của dầu dừa đó nha.

Bước 3:
Chuẩn bị một tô nước nóng để xông hơi da mặt, để mặt cách miệng tô một khoảng cách an toàn, hứng hơi nước trực tiếp lên khuôn mặt của bạn trong khoảng 3-5 phút. Chỗ ni mấy chị nhớ cẩn thận, hết sức cẩn thận nha. Không khéo nó bỏng thì đổ thừa em nữa 8-}

Bước 4:
Lấy cái khăn lông mềm mại (như tay chồng vậy á), rồi thấm nhẹ nhàng cho hơi nước và dầu dừa trôi đi phần nào ấy.

Xong thì ngồi thư giãn tí xíu cho mặt "nguội" hẳn về nhiệt độ phòng. Cốt là để cho các lỗ chân lông nó kịp thu hẹp ấy mà.

Bước 5:
Nhớ rửa lại bằng nước mát, không thêm xà bông hay xà phòng gì nữa nha.

Xong rồi đó, mấy chị làm mỗi tuần 2 lần thôi, sau vài lần thì hỏi chồng lại xem "có thấy mặt vợ trắng và láng hơn không?" ;;)

Định là không nói để đỡ dài dòng, cơ mà em vẫn nói sơ sơ cho mấy chị đọc qua và có động lực làm nhé! Xông hơi bằng dầu dừa sẽ giúp:

- Thanh lọc da mặt từ bên ngoài

- Tống khứ mớ bụi bẩn hằng ngày ra bằng cách hơi nước khiến lỗ chân lông nở, dầu dừa sẽ "xâm nhập" và làm sạch bởi dầu dừa có khả năng khử trùng, nấm...

- Làm mềm da, nhờ đó dầu dừa dễ dàng thẩm thấu tận sâu bên trong giúp cung cấp độ ẩm tự nhiên, làm da sáng lên hẳn mà không cần dùng mỹ phẩm

Mấy chị làm thử đi, rồi chụp hình gửi cho mẹ Sóc mừng cái nhá!!!