Bước sang mùa hè rồi, chị em ai cũng thích diện những bộ quần áo mát mẻ, sexy 1 tẹo và ai cũng ao ước có làn da trắng mịn như em bé để trông thật xinh xắn, và nổi bật. Da trắng thì ai cũng thích rồi đúng không các chị. CÓ nhiều người chọn giải pháp là đi tắm trắng tại các tt TMV uy tín 1 số khác lại chọn cách mua đồ về tự tắm tại nhà, cách nữa là từ những chế phẩm sẵn có kết hợp lại dùng kiên trì và đều đặn cũng có được làn da trắng sáng như mong muốn. Nhưng dù các chị, các mẹ có sử dụng biện pháp trắng da nào thì cũng không qua nổi 2 yêu cầu nghiêm ngặt đó là : CHỐNG NẮNG , và KEM DƯỠNG .

Ở topic này, em muốn đề cập đến việc trắng da = cách tắm trắng . Sau khi mọi người đi tắm trắng về TMV nào cũng yêu cầu các chị nên mua thêm kem dưỡng ( kem trộn ) bôi để dưỡng da luôn trắng, mịn. Trong khi các loại kem đó bản thân chúng là loại kem trộn các TMV ngta làm được thì có lẽ chị em mình cũng làm được đk.hihih.. 1 hũ kem ở TMV bán cũng tầm 500-600-700-800k tùy theo từng tmv . Khi đã xác định tắm trắng muốn giữ da thì các chị bắt buộc phải bôi kem đúng k. Vậy thì sao mình không tự tìm hiểu các pha chế loại kem dưỡng da này ở tmv thay vì bỏ ra tiền nhiều mua những loại kem cũng thành phần như vậy với giá đắt hơn. đây cũng là bài toán kinh tế . vì làm đẹp vần lâu dài chứ không hể bỏ dở.

Trên mạng bg cũng khá nhiều shop online bán mấy loại kem trộn dưỡng trắng da loại kem này dùng không cũng được hoặc bôi sua khi tắm trắng càng tốt vì chúng có thành phàn dưỡng trắng da rất hiệu quả. Hầu hết họ đều mua kem này, kem kia mỗi thứ 1 ít về trộn lên --> ra thành phẩm là kem trộn dưỡng trắng da. Chị em mình chỉ cần biết công thức làm cho vào những thành phần tốt không làm hỏng da, thì có khi lại được 1 hũ kem dưỡng hiệu quả không tưởng. Vì các shop hay tmv họ muốn da chúng ta trắng sáng y như lời quảng cáo cua họ thì bắt buộc trong thành phần kem dưỡng phải có các chất tẩy trắng cực mạnh điều này rất nguy hiểm với làn da chị em mình. Trong khi mình biết được những thành phần có trong kem đó có thể điều tiết cho hợp lí vẫn trắng và không làm hại da quá.

Sau một hồi dài trình bày như vậy, mong chị em nào có thể đã đang làm bên TMV biết được công thức đó chia sẻ cho chị em cùng biết cùng tham khảo. Em thì thật ra không dành về mấy công thức , thành phần có trong kem dưỡng. Cứ ngô ngô tê tê mua về sài có phải mua 1 hũ dùng rồi thôi đâu phải dùng nhiều cứ mỗi hộp mấy trăm ngàn dùng được 1thang thì làm đẹp cũng hơi cực với chị em chúng ta quá.. hihhihi

Ai biết công thức, thành phần nào cấu thành nên KEM TRỘN của các TMV thfi chia sẻ kinh nghiệm cho chị em cùng biết nhé. Em xin chân thành cảm ơn.