Các mẹ cho e hỏi một ít kinh nghiệm TRỊ NÁM VÀ TÀN NHANG bằng LASER với. Em sinh con được 8th rồi, e cũng đi làm lại hơn 3th rồi nhưng da mặt e bị nám rõ quá. Em bị từ hồi mang bầu cơ, bầu gần 5 tháng thì bị, nhưng hồi đó em chủ quan, thấy bảo bà bầu thì dễ bị nám vì thay đổi nội tiết tố gì đó. Em chủ quan em chẳng tìm hiểu gì, cứ nghĩ đến khi đẻ xong, người ổn định rồi thì nó sẽ hết thôi. Với lại hồi đó mình chỉ chăm chăm lo cho cái bầu của mình, chứ có nghĩ ngợi gì đến cái mặt mình đâu cơ chứ. Nói thật với các chị là em cưới hơn 5 năm rồi mới có bầu, nên khi có bầu là em quên hết mọi thứ luôn. Thế nên giờ cái mặt em nó mới thế này đây. Đẻ em Ốc nhà em xong, ko hỉu sao nám nó càng rõ và lan rộng ra nữa các chị ạ. Nhưng hồi đó em ko dám vào mạng đọc vì em ở với mẹ chồng, mẹ chồng ko cho em nhìn máy tính sớm, bảo là nhìn sớm thì dễ kém mắt, chưa già mà mắt đã lèm nhèm rồi. Em hỏi bà là mặt con bị nám thế này thì chữa sao, bà bảo lấy chanh mà xát, ngày xưa mẹ của bà (tức là bà ngoại của chồng em) cũng làm thế, rồi bà bảo lo mà chăm con đi, mãi mới đẻ được con thì tập trung mà chăm con, chứ chăm cái mặt của mình để làm gì. Các chị nghe có tức ko, em ức lắm. nhưng thôi em ko kể lan man nữa, lạc đề. Thỉnh thoảng em cũng lấy vỏ chanh xát xát vào mặt (vỏ chanh mẹ chồng đã vắt nước rau muống rồi), nhưng em chỉ có cảm giác sạch sạch lúc đó thôi, còn nám thì ko hề.

Giờ e đi làm rồi, e lên mạng tìm hiểu thì thấy giờ đang có nhiều nơi qc trị nám bằng laser. Em cũng chịu khó đọc lắm, thấy bảo laser là chữa nám tốt nhất, nhưng thấy bảo chữa laser cũng khó. Ko biết đã có chị nào chữa nám bằng laser chưa thì cho em xin ít kinh nghiệm ạ, em gửi hoa tặng các chị nè...
@};-