Chào các mẹ, các mẹ đang cảm thấy như thế nào khi con cái chúng mình xăm hình?? Chả là hôm nay muốn tâm sự với các chị em với tư cách là một người mẹ, khi đứa con mình nói rằng, xăm hình không phải là mất dạy! không phải là xấu mẹ à! Mình nghe xong rồi cảm thấy rằng mình thực sự chỉ nghĩ là muốn tốt cho con và không để con mình phải rơi vào vòng xoáy "cặn bã" xã hội, không được để con mình như vậy,,, Con nó giấu mình chuyện xăm, vậy nên mình cũng rất bực mình bắt nó đi xoá bằng được, rồi hai mẹ con lại cãi nhau... Rồi thì ngày hôm qua, nó nói với mình rằng:

-Mẹ! Con hỏi mẹ nhé, xăm hình theo mẹ có tốt không? Tại sao đa số mọi người đều xăm? Và tại sao con xăm mẹ lại bắt con xoá, vì lí do gì vậy, mẹ nghĩ như nào về con cái xăm hình?

-Vì mẹ là mẹ của con,,, mẹ có nói con cũng không bao giờ hiểu hết được tình yêu của mẹ bao la và vĩ đại rộng lớn như thế nào khi từ lúc quyết định sinh con ra và nuôi con ăn học lớn đến chừng này! Mẹ cũng không cần phải kể rằng xăm hình có tốt với con hay không, mẹ chỉ cần biết rằng ngoài kia xã hội cũng có người này người kia, mẹ biết có người xăm tốt nhưng không phải không có kẻ xấu, chỉ mong con hãy chú ý giữ gìn bản thân,,, không phạm phải con đường tội lỗi hay đi theo bóng của những thằng mất dậy. Trò đời này con chưa thấu hiểu hết được đâu, khi nào con đủ trưởng thành thêm thì mẹ cũng nghĩ con đã xăm hình kín người rồi. Mẹ cũng nghĩ có phải do thời thế, xã hội thay đổi rồi không? Không còn những suy nghĩ cổ hủ như mình nữa? Chả có nhẽ, mẹ cũng đi xăm cho giống tình hình xã hội bây giờ??? 

Là các mẹ, các chị em, hãy cho em lời khuyên, và em muốn đi xăm để hiểu cảm giác của con hơn, để có thể gần gũi với con hơn! Em cũng đã lựa chọn được cơ sở xăm hình nghệ thuật rất uy tín và đẹp! Rio Tattoo Studio - 47 Kim Ngưu Hai Bà Trưng Hà Nội.  Mình cảm nhận đầu tiên khi đến, đó là không gian sạch sẽ, rộng rãi, thoáng mát, mình xăm lúc cái kim đâm vào khá đau, nhưng không bao giờ đau bằng cảm giác mình không hiểu con đâu các mẹ à...