Lần đầu tiên mình uống thuốc tránh thai hàng ngày, trước đó có tham khảo kĩ topic về thuốc tránh thai nào tốt trên này và lựa chọn Diane35, ra hiệu thuốc nv bán thuốc cũng giới thiệu cho mình loại này nên mình quyết định mua uống.

Nhưng 6 ngày hôm nay kể từ hôm đầu của chu kì kinh nguyệt mình uống thuốc thì mặt mình nổi đúng 6 cái mụn, ko biết có phải do ngẫu nhiên trùng hợp ko, nhưng chắc chắn ko thể vì trong 6 ngày mỗi ngày mặt mình lại mọc thêm 1 cái mụn, ngày đầu tiên uống thuốc mọc 1 cái mụn, rồi cứ dần dần như thế.. mụn to là đằng khác, trông rất mất thẩm mĩ và khó chịu. Ai cũng hỏi sao tự nhiên mọc lắm mụn thế, hic. Từ trước đến giờ da mình thuộc dạng da dầu và thỉnh thoảng đến chu kì cũng mọc 1,2 cái mụn. Nhưng chưa bao giờ trong mấy ngày liền mọc 6 cái mụn như thế này.

Mong các chị các mẹ có kinh nghiệm trong chuyện này tư vấn giúp mình

Liệu có phải mình ko hợp thuốc tránh thai Diane35 này nên bị phản ứng lại như vậy ko? Mình nghe nói thuốc Diane35 có thêm cả tác dụng trị mụn, nhiều người ko có nhu cầu uống tránh thai nhưng cũng mua thuốc này về uống trị mụn. Vậy sao mình uống lại bị nổi mụn liên tiếp như vậy ?

Mình có nên dừng uống thuốc hay cứ uống hết vỉ xem thế nào ?

Mình có nghe nói nên đi khám nội tiết tố để bác sĩ kê cho mình loại thuốc tránh thai phù hơp với nội tiết tố, điều này có đúng ko và nên khám ở đâu?