chào các mẹ , em là boy năm nay 23t trước h da mặt em trắng mà không bị mụn nhưng gần 1 tuần nay sau khi em dùng SRM Oxy Perfect Wash thì bị lên mụn ở má phải mức độ nhẹ thui và bây giờ cũng đã sẹp hết chỉ còn 1 hay 2 cái gì đó có đầu đen . cơ mà bây giờ mấy cái mụn kia vừa sẹp đi và thâm lại thì lại có vấn đề mới là mấy cái mụn chìm dưới da ở cằm lại thi nhau nổi lên , nhìn xa thì bình thường thui mà nhìn gần thì nó nổi như da gà ý , em chỉ bị dưới cằm trái thui nc nhìn thì không mất thẩm mỹ , nhìn gần hay ra trời nắng nhìn thì thấy mất tự tin lắm , thế nên hôm qua em đi BVDL ở nguyễn thông HCM , ấn tượng đầu tiên của em là bệnh viện quá nghèo nàn hix nhòm mà nản luôn ! sau rồi vào khám BS nhòm cái mẹt rồi phán 1 câu sanh rờn " mụn trứng cá"

mặc dù em đã nói là nguyên nhân lên mụn là do SRM Oxy và hỏi lại thế này là em bị sao ? vẫn đc câu tl như trên rồi Bs cho đơn thuốc sau các mẹ coi hộ em

+ Klenzit- C (bôi 1 lần tối )

+ Keldacin 300Mg ( clindamycin)

+ Cystin B6 500 MG ( L-Cystin + B6)

+ Nazinc 15mg ( kẽm )

Em có đứa em làm ở hiệu thuốc nó bán lâu năm rồi thì hỏi nó về mấy cái thuốc kia nó hỏi sao lại cho uống kháng sinh nhỉ và khuyên em tốt nhất là không uống thuốc nữa , bây giờ chỉ dùng C xủi + uống nhiều nước , mặt em hiện tại nhìn khá hơn 5 ngày trước rồi mặt hết mụn chỉ còn 1 2 cái và có 1 cái mụn bọc .còn mụn dưới cằm thì vẫn rất nhiều nhưng không đỏ hay đau gì cả chỉ có điều sờ vào mặt không đc mịn bực lắm , em hỏi nhỏ em về Klenzit C nhưng nó không biết , nên lên mạng tìm hiểu thì thấy nói bôi klenzitc sẽ bị đẩy mụn lên nên em không dùng vậy các mẹ hay các bạn nào đã có kinh nghiệm trị mụn bằng klenzit rồi thì cho em ý kiến về cái đơn thuốc với !