Chia sẻ cách tự chế thuốc trị mụn an toàn hiệu quả lại đơn giản cho các chị em tham khảo để tự làm thuốc trị mụn cho riêng mình nhé.

2tuần trc tới kì da e đang mịn màng bỗng dưng lên 2 cái mụn trứng cá trên má( buồn lắm nên đếm từng cái 1) và 2 cái mụn bọc ở cằm.k thể hiểu nổi vì sao luôn.khả năng do nóng vì lúc ý e thấy còn bị nhiệt miệng.e bôi mấy loại thuốc trị mụn mà k có tiến triển j tốt đẹp.sau đó đành phải quay về cách áp dụng khá lâu rồi.chắc phải gần năm trc vì da e hiếm khi nổi mụn.nói là đành vì thật sự ghét mùi Tỏi lắm ạ.:((:((.nhưng hiệu quả lắm nha.cách tự làm thuốc trị mụn này e tìm đc trên 1 web nào trc kia ấy.giờ tìm thấy emdep.vn.mượn tạm nha

Nước ép tỏi

+ Pha chế

Dùng khoảng 2 - 3 củ tỏi, ép lấy nước dã, băm thật nhỏ, đổ dung dịch muối natri clorid 0,9% (dung dịch muối truyền được bán phổ biến ở các hiệu thuốc tây) vào chén, ngâm trong vòng 30 phút. Sau đó, chắt lấy nước, đổ vào lọ cho vào ngăn mát của tủ lạnh để dùng dần.

Sử dụng 1-2 củ tỏi, bóc vỏ sạch sẽ.

Mua lọ dung dịch muối natri clorid 0,9% có bán phổ biến ở các hiệu thuốc.

Đổ dung dịch thuốc trị mụn vào chén và ngâm khoảng 30 phút, cho vào tủ lạnh dùng dần.

+ Cách dùng thuốc trị mụn :

Trước khi đi ngủ, rửa sạch mặt, dùng tăm bông chấm thuốc trị mụn trực tiếp nước ép tỏi lên vùng da bị mụn. Thoa đều vùng da tập trung nhiều mụn cám, mụn đầu đen, cằm, hai cánh mũi. Lớp nước đầu tiên khô bạn thoa tiếp lớp 2 và giữ nguyên từ 5-10 phút và rửa lại bằng nước.

Bạn sẽ cảm thấy nóng và châm chích da khi bôi thuốc trị mụn nước ép tỏi, bạn đừng lo vì khi ấy đặc tính sát khuẩn của tỏi đang hoạt động. Với mụn bọc, mụn tổn thương bạn cũng có thể dùng nước ép tỏi chấm trực tiếp lên vùng mụn ngày 3-4 lần, không cần rửa lại. Chỉ sau 3-5 ngày mụn sẽ dần biến mất.

:D:D:D

mặt sạch mụn rồi.lại đẹp rồi.k phải kiểu bị ẩn đâu.sờ da mịn rồi.nhưng để k thâm các bạn nên kết hợp vs đắp mặt nạ tinh bột nghê+trà xanh+dầu oliu+sữa k đường nha.

à,mình nghĩ những hôm bị mụn k nên rửa mặt bằng SRM nha.chịu khó rửa bằng yến mạch hoặc đậu xanh nha.da mình 2 tuần là k còn dấu vết j luôn.

Hy vọng bài viết về cách tự làm thuốc trị mụn này sẽ giúp cách mẹ có làn da mặt sáng bóng không mụn nha.

thank kiu :x