Nếu các chị kiên trì làm hỗn hợp dưới đây để ăn trong 1 tháng, em đảm bảo là da đen bẩm sinh xì xì như than cũng lên 2,3 tone rõ rệt luôn ạ. Giống trường hợp của em nè, không những đen mà còn bị thâm mụn nữa, vậy mà chỉ sau 1 tháng sử dụng hỗn hợp này, da em sáng lên rõ, mịn màng nhìn thích lắm ạ. Đây là “bí kíp” làm đẹp từ nha đam của chị bạn ở công ty truyền lại cho em đấy ạ, hôm nay em xin chia sẻ cho các chị, để chị nào cũng xinh tươi, trẻ trung nè.

Chắc các chị ở đây đều biết công dụng tuyệt vời của nha đam trong làm đẹp rồi nhỉ. Trong nha đam có chứa rất nhiều các loại vitamin A, C, E… cùng nhiều khoáng chất có lợi cho da như tăng cường sức đề kháng cho da, chống viêm trị mụn, dưỡng ẩm, se khít lỗ chân lông hay dưỡng trắng da hiệu quả lắm.

Dùng nha đam để đắp mặt nạ thì chắc chị nào cũng biết, nhưng hôm nay em sẽ chia sẻ cho các chị một bí kíp mới, cũng dùng nha đam nhưng không phải để đắp mà dùng để ăn các chị ạ. Không biết mấy chị sao chứ theo em thì ngoài bôi, thoa dưỡng bên ngoài thì kết hợp bổ sung dinh dưỡng từ bên trong cơ thể thì mới nhanh phát huy công dụng dưỡng trắng được.

Nguyên liệu chuẩn bị dễ kiếm lắm ạ, các chị cần chuẩn bị các loại sau nha:

- 3 - 5 nhánh nha đam tươi

- 1 quả chanh tươi

- 1 con dao sắc

- 1 bình đựng có nắp đậy

- Bát và thìa

Cách làm thì cũng cực kỳ đơn giản luôn:

Nha đam mua về các chị rửa thật sạch, dùng dao cắt 2 cạnh của lá, gọt bỏ hết vỏ xanh bên ngoài. Sau đó nạo sạch phần vỏ để tránh không mất nhiều phần thịt nha.

Đem phần thịt nha đam rửa sạch bằng nước lạnh để loại bỏ hết nhựa dính trên vỏ xanh, để tránh gây kích ứng da nhé các chị.

Sau đó cắt phần thịt nha đam thành miếng nhỏ vừa ăn và cho vào bình đựng.

Lấy quả chanh cắt đôi, vắt lấy phần nước cốt, nhớ bỏ hạt nha. Sau đó các chị lấy phần nước chanh đổ vào bình đựng nha đam rồi đậy nắp lại.

Nhớ lắc đều bình để nước chanh thấm đều lên từng miếng nha đam. Cuối cùng đem bỏ vào ngăn mát tủ lạnh để bảo quản và dùng dần nha.

Cách sử dụng thì quá đơn giản rồi:

Mỗi ngày ăn 3 lần, sáng trưa tối, mỗi lần ăn 1 thìa cà phê nha đam ngâm nước cốt chanh. Em đảm bảo là sau 2 tuần là các chị đã cảm nhận được sự thay đổi của làn da mình rồi. Theo kinh nghiệm của em thì lúc này em cảm nhận mụn, vết thâm và lỗ chân lông biến mất dần dần. Em kiên trì dùng thêm 2 tuần nữa thì thấy công dụng phát huy rõ rệt luôn, da trắng đều màu và mịn màng lắm luôn.

webtretho

Hình minh họa

À em mách thêm cho các chị một bí quyết nữa nè. Mỗi tuần từ 2 - 3 lần, các chị có thể dùng hỗn hợp nha đam ngâm nước cốt chanh để chà nhẹ lên mặt vào buổi tối trước khi đi ngủ để tẩy tế bào chết và đẩy lùi thâm sẹo. Kết hợp vừa ăn vừa đắp, không đẹp nữa thì em cũng thua luôn nà. hihi.

Cách làm cũng đơn giản quá phải không. Các chị nhớ kiên trì thực hiện hằng ngày nha, đừng quên ăn để rồi da không trắng như ý lại trách em nữa. Em nói vui vậy thôi chứ các chị nhớ lời em dặn nha. Chúc các chị của em luôn xinh đẹp, trẻ trung và yêu đời nè.

Xem thêm video liên quan: Làm xịt khoáng bằng nha đam cực đơn

giản
http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2016/10/VRorhZLaTM-480x360.jpg

Xem thêm bài việt về làm đẹp:

Hãy thử hỗn hợp này 15 phút, bạn sẽ thấy trắng mịn giống như vừa đi tắm trắng ở các spa

Luộc 3 quả cà chua rồi đắp mặt thế này, nám da và sẹo thâm sẽ bay sạch sẽ, trắng sáng bất ngờ

100 hũ kem trộn cũng không bằng 1 thìa hỗn hợp trắng da quen thuộc này