Hôm nay mình xin chia sẻ với các bạn một phương pháp trị vết thâm rất hiệu quả từ nghệ tươi và rượu chắc ít bạn biết cách này nhỉ?

Ngày trước mình có nghe theo mọi người nói sử dụng kem trộn để làm trắng da thời gian đầu mình dùng cũng có hiệu quả da rất trắng và mịn màng mình thích lắm. Nhưng khi chuyển sang hộp thứ hai da bắt đầu nổi nhiều mụn hơn lúc đầu thì ít sau thì kín lì mặt luôn. Vậy là mình đi khám bác sĩ cho thuốc uống khỏi mụn nhưng vết thâm để lại thì "trời ơi", mỗi lần soi gương mình cả thấy rất buồn. Mình không biết làm thế nào? làm đủ mọi cách uống thuốc nam, bôi kem nghệ... nhưng cũng không thay đổi gì. Rồi đến khi được một cô gần nhà mách cháu dùng thử nghệ tươi với rượu xem cô thấy hiệu quả lắm đấy.

Mình nghĩ thử nhiều cách rồi thử thêm cách của cô xem sao. Mình cứ kiên trì ngày nào cũng làm sau một thời gian da mình không những hết thâm mà còn trắng mịn hồng hào nữa các bạn ạ.

Cách làm như sau nhé:

Bạn lấy củ nghệ tươi giã nhỏ rồi trộn với vài giọt rượu sau đó đắp lên vùng da có vết thâm để khoảng mười lắm phút hoặc bạn có thể để qua đêm cũng được. Nhưng bạn phải kiên trì nhé!

Chúc các bạn thành công! Các bạn có thể xem cụ thể bài viết của mình tại đây!