Mình là nam 23t, cách đây 1 năm hơn mình có ghé diễn đàn xem kinh nghiệm vì lúc đó mình đang tuyệt vọng vì mụn. Sau đó thấy có ng mách uống AA+, mình uống gần 1 năm trời rồi, thấy tình trạng cải thiện rõ rệt. Bây h mình chỉ thỉnh thoảng nổi vài cái ròi cũng lặn thôi. Nhưng mà gương mặt sau trận mụn kinh hoàng 1 năm trc vẫn còn lại trên gương mặt làm mình rất thiếu tự tin khi giao tiếp với mọi ng. Đặc biệt là khi ra nắng, vận động chảy mồ hôi là da mình ửng đỏ lên trông rất ghê, ai cũng quở hết. Đến cả đi hớt tóc ngta cũng k dám cạo phía dưới bát. Khi dang nắng, mình còn cảm giác như có kim châm chích vào da của mình, ngứa ngáy nữa.

Mình ở nhà hàng ngày rửa mặt bằng nước ấm sáng và chiều, bôi Hiruscar Post Acne (màu trắng xanh dương) 6 tháng rồi. Nhưng tình trạng dường như k giảm bớt là bao. Mặt mình vẫn đầy những vết thâm, sẹo lõm trên má, sẹo lồi ở quai hàm và gần lỗ tai.

Không biết bạn nào từng có kinh nghiệm chăm sóc da sau mụn xin mách bảo mình với. Xin cảm ơn mọi ng :)

Hình mới nhất của mình, mình cố ý chụp lúc để ánh sáng chiếu vào mặt để cho mọi ng thấy dc tình trạng của mình ^^!

webtretho webtretho webtretho