Mình lên đây để chia sẽ quá trình gian khổ sau bao nhiêu năm bị mặt rỗ vật vã, giờ mình có thể tự tin mình đã tự tin với một làn da khỏe, căng bóng, phẳng mịn, khỏi sạch sẹo đến 90% nhé. Xin chia sẻ kinh nghiệm trị sẹo lõm thực tế của mình để cùng tham khảo, hy vọng sẽ mang lại những điều hữu ích tới mọi người.Những chia sẻ kinh nghiệm lăn kim trị sẹo lõm thực tế này, những điều bạn nên và không nên, mình đều sẽ phân tích rõ ràng để những ai đang bị sẹo lõm có thể điều trị một cách an toàn nhất, đạt kết quả tốt hơn, sớm lấy lại được làn da phẳng mịn. Chia sẻ những điều này, đơn giản ,mình mong muốn các bạn có những kiến thức tốt nhất về phương pháp trị sẹo. Làm gì thì làm, cũng cần phải khoa học, đúng cách đảm bảo an toàn.

Review hình ảnh mặt rỗ trước đây của mình

Để các bạn cảm nhận được mức độ sẹo của mình nặng đến như thế nào, xin chia sẻ hình ảnh ảnh cách đây 3 tháng. Mình phải lấy hết dũng khí và cam mới dám đưa hình ảnh này lên ^^ Nhưng đây chính là bằng chứng hùng hồn mấy năm liền mình bị sẹo và cảm thấy vô cùng tự ti.

Mình đã từng bị stress nặng nề vì sẹo lõm

Đây là khoảng thời gian stress nặng nề nên mình lọ mọ lên mạng tìm hiểu đủ các phương pháp trị sẹo, thiên nhiên cũng có, công nghệ cũng có. Mình thấy nhiều người khuyên nên lựa chọn cách lăn kim nên quyết định tìm hiểu về phương pháp này. Mình đã phải mất khoảng 1 tháng để tìm hiểu từ nhiều nguồn thông tin khác nhau để tìm hiểu địa chỉ lăn kim. Phải nói quá nhiều cơ sở làm đẹp luôn nhưng mình thấy nhiều người mách bảo tới BVTM Kangnam. Tìm hiểu được biết đây là địa chỉ chuyên sâu về trị sẹo lăn kim, hơn nữa đây là bệnh viện lớn có tiếng nên mình đã quyết định “chọn mặt gửi vàng” tại đây.

Mình xin tóm tắt quy trình lăn kim: Rửa mặt => Tẩy tế bào chết => Xông mặt => ủ tê (60 phút) => Sát trùng => Nước hoa hồng => Lăn kim => Thoa serum => đắp mặt nạ làm mát.

Quá trình lăn kim mình chỉ hơi bị rát nhẹ thôi, không đau chút nào do được ủ tê

Mình mô tả về cảm giác khi lăn kim nó hơi khó chịu thôi chứ không hẳn là đau, nhưng bạn sẽ quen dần. Khi lăn xong, da mặt vẫn đỏ rát nhưng khi bong vảy, bạn sẽ thấy da mặt nhẵn thín, căng bóng. Ngay sau lần đầu tiên thực hiện, mình thực sự cảm thấy nản vô cùng. Vì thực tế chưa thấy rõ sự thay đổi sẹo vẫn hoàn sẹo. Mình đã định bỏ cuộc nhưng cứ nghĩ đến có được làn da đẹp không còn sẹo nữa thì phải quyết tâm thôi. Mình mua liệu trình 5 lần, và thực sự cảm thấy rất thất vọng vì minh nghĩ da sẽ cải thiện được nhiều nhưng da vẫn vậy, đầy lên được chút xíu và chi phí khá cao.Mình bắt đầu mày mò các phương pháp làm đẹp khác như đắp mặt nạ, mình đã dùng rất nhiều mặt nạ như mật ong với chanh, khoai tây sữa tươi, mặt nạ nghệ, mình còn đọc được phương pháp dầu oliu với hành tây. Nhưng thực sự không mang lại được kết quả như ý, da mặt có lẽ là láng mịn hơn, lỗ chân lông nhỏ hơn nhưng sẹo vẫn không thay đổi, đâu vào đấy.

Đến 1 lần mình lướt fb thấy thuốc đông y gia truyền trị mụn Linda thì thấy nhiều phản hồi khả quan, mình liều mình mua về 1 lọ dùng thử. Nói thật, mình cũng sợ bào mòn da nhưng giờ không liều mình thử thì sao biết được. T̀hế là mình dùng, được thời gian da bong tróc rồi đỏ nhìn ghê lắm,huhu :((, nhưng dùng xong vết sẹo nhỏ đi rất nhiều, mình đã dùng được 3 lọ. Nói chung, sẹo không thể hết hẳn mà chỉ có thể đầy lên được chút ít thôi. Nhưng bây giờ mình rất tự tin vì da đã đỡ sẹo. Bây giờ mình dùng kem trị sẹo collagen để cho nó phẳng luôn, kem này thì không bong, không ngứa không sưng đỏ gì hết nên mình khá thích.Và giá thành khá rẻ so với liệu trình lăn kim trước kia của mình, khi dùng hiện tượng bong tróc da, ửng đỏ là chuyện bình thường, chứng tỏ da đang được thay thế và tạo mới. Qua một đêm da mặt bạn sẽ giảm sưng đỏ và sau 3 – 4 ngày da mặt sẽ trở lại bình thường. Điều quan trọng nhất: bạn cần hướng dẫn chăm sóc da sẽ giúp thúc đẩy nhanh hơn quá trình hồi phục cho da và cho kết quả điều trị tốt hơn

– Lưu ý :

+ Chỉ rửa mặt hoàn toàn bằng nước muối sinh lý NaCl 0.9% sau đó để da mặt tự khô hoặc thấm nhẹ bằng khăn mềm, sạch.

+ Tuyệt đối bạn không được dùng sữa rửa mặt, kem chống nắng, kem dưỡng ẩm hay bất cứ mỹ phẩm nào. Đặc biệt, khi da đang bong tróc, bạn không được kì cọ, chà xát để tránh nhiễm trùng gây tổn thương cho da.

Ngoài ra, bạn nên tránh nắng tuyệt đối. Chính vì vậy, tốt nhất bạn nên đi lăn kim buổi chiều, tối. Nếu phải ra ngoài bạn nên dùng khẩu trang bịt kín

– Chệ độ ăn uống sinh hoạt

+ Uống nhiều nước (từ 2- 3 lít/ ngày).

+ Ăn nhiều thực phẩm giàu Vitamin A, C, E nhưng hạn chế các loại trái cây ngọt, nóng.

+ Tránh thức khuya, thức ăn cay nóng

Kết quả sau khi dùng thuốc

Mình có địa chỉ của nơi bán thuốc và kem, bác nào mua thì nhắn tin số 0926507268, mình gửi địa chỉ cho nhé. Mình lên đây để chia sẽ chứ không có ý quảng cáo hay buôn bán gì hết. Mẹ nào muốn thay đổi bản thân, thử dùng để tự tin hơn thì nhắn tin cho mình nhé, hoặc có thể bình luận ở dưới mình sẽ trả lời hết. Thanks mọi người đã đọc:x