chị em phụ nữ mình sau khi sinh hay bị nứt nẻ da gót chân lắm phải k? Và nhất là trong mùa lạnh chân cũng hay bị nứt. Người già thì nói tại vọc nước sớm, ngâm chân, rửa chân sớm không chịu kiêng tắm rửa sau khi sinh. Ban đầu em không tin lắm đâu nhưng rõ ràng sau khi sinh xong 2 gót chân em nó xấu đi nhiều lắm.....phải gọi là "xấu pà cố".....nó khô khô chai sần và có mấy đường nứt sau đó hơi đen đen nữa. Mẹ em cũng có mua kem trị nứt chân cho em của Avon, gót sen, gót chân son, E100 nữa.....Trong mấy thứ thì em thấy E 100 của VN mình là có hiệu quả nhất. Hôm nọ lên nhà bạn của mẹ em chơi, dì là thợ làm móng tay móng chân, dì cầm bàn chân em lên " đó thấy chưa hồi đó chê chân tui nứt ghê, đen, xấu....bi giờ chân mấy người cũng zậy đó thấy chưa?" Em cũng bày tỏ nỗi lòng là "sao tự nhiên nó ghê quá, chứ con cũng chà rửa mỗi ngày, cũng chà gót cho bớt chai...." Dì em nói là sau khi sanh hay bị xấu đi vậy đó và truyền cho em 1 bài thuốc này vừa rẻ, vừa dễ làm và hiệu quả vô cùng. Nay em xin chia sẽ cùng các mẹ ở đây nha! Chúc các mẹ có bàn chân đẹp, gót chân son như ý muốn.

( Dì bạn mẹ em làm theo cách này mà chân bây giờ đẹp lắm, k còn dấu tích gì của chai sần và nứt nẻ nữa)

--- Giã 1, 2 củ gừng, cho vào 1 nắm muối hột, cho nước nóng hoặc ấm vào 1 cái thau, nước vừa ngâm tới khoảng mắc cá chân---

Ngâm từ nước nóng tới lạnh, có thời gian nhiều thì ngâm 30 đến 45 phút. Không có thời gian thì 15 đến 20 phút. Mỗi tuần ngâm 3,4 lần là đủ rồi. Ngâm khoảng 1 tháng là chân đep ra hẳn!!! Chúc mọi người thành công nha!!!