Hôm nay mình sẽ chia sẻ với các bạn trong group về một số kinh nghiệm mà mình đã thành công: trị mụn, trị hôi nách, xóa vết bớt đen, phá thai bằng thuốc. Bài viết của mình tương đối dài nên các bạn chịu khó đọc nhé, bạn nào đọc không hết thì chỉ cần đọc những dòng mình in hoa là được rồi ^^

Bài viết của mình nhằm chia sẻ kinh nghiệm chứ không pr cho sản phẩm nào hay chê bai sản phẩm nào nên mọi người đừng ném đá mình nhé ^^

Đầu tiên nói về cách trị hôi nách nhé: đơn giản, các bạn ra tiệm thuốc tây mua hộp TRAPHACO trị hôi nách-hôi chân tầm 10k về sử dụng như trong tờ hướng dẫn sử dụng là ok, cách này tuy không trị dứt điểm mùi hôi nách nhưng nó sẽ giữ nách không có mùi trong suốt 1 ngày dù bạn có vận động mạnh đến cỡ nào. Mình bị hôi nách nặng, rất nặng, 1 tuần đầu mình thoa 1 ngày 2 lần, sau đó ngày nào cũng thoa 1 lần vào buổi sáng nhưng vẫn không có mùi, chỉ có mỗi cái lỡ nách có vết thương hở thì thoa thuốc sẽ rát vô cùng, nhưng cảm giác này kéo dài chưa được 1 phút nữa ạ. Nói chung mình rất hài lòng về sản phẩm này.

Tiếp theo về cách trị mụn nhé: da mình thuộc loại da dầu (rất nhiều dầu), lỗ chân lông to, nhiều mụn ẩn, mình bị mụn trong khoảng 10 năm, từ những năm học cấp 2 đến năm 4 đại học. Mình từng dùng trangala (mua ở tiệm thuốc tây tầm 5-6 nghìn 1 chai), kem nghệ (cũng mua ở tiệm thuốc tây luôn mà mình quên tên rồi nhưng loại này được sử dụng rất phổ biến), kem giori (loại này mình sử dụng hợp nhất nè, mua ở tiệm mỹ phẩm tầm 60k 1 lọ), kem laser goodbye acne & nhiều nhiều loại thuốc khác mà mẹ mua về; da mình được cái không dị ứng & dùng loại nào cũng có tác dụng nhưng chỉ được tầm 1 tháng là da không hấp thu được nữa, cứ tiếp tục sử dụng cũng k có hiệu quả, vậy nên mụn không bao giờ hết hoàn toàn được. Trước kia thì da mình bị mụn & thâm nhưng nhìn vào cũng không đến nỗi nào, đến năm 3 đại học mình bắt đầu tập tành sử dụng sữa rửa mặt (trước kia mình lười nên chưa bao giờ sử dụng), mình dùng hazeline nghệ (chai màu vàng), cũng không biết vì lí do gì mà từ đó da mặt ngày càng nặng, mụn & vết thâm rất nhiều, thế là mình bắt đầu lo lắng tìm thuốc trị mụn, ai mách gì cũng dùng, mình có uống nicotin 10, uống 2 hộp nhưng không có chuyển biến gì & thuốc có tác dụng phụ nên mình ngưng sử dụng (mình thành thật khuyên các bạn đừng dại dột mà sử dụng acnotin 10 như mình, lí do thì các bạn xem ở phần hướng dẫn “phá thai bằng thuốc” của mình nhé). Sau đó mình sử dụng RƯỢU THUỐC MUA CỦA MỘT CHỊ BÁN ONLINE Ở HÀ NỘI, theo lời chị thì sử dụng thuốc sau 10-15 ngày da sẽ bong ra và mụn sẽ hết, nhưng mình sử dụng đến 1 tháng trời mà vẫn chưa thấy bong da, nhưng được mọi người xung quanh khen da trắng ra & bớt mụn nên mình cố gắng sử dụng tiếp, đúng 1,5 tháng thì da bắt đầu bong, cũng không mất thẩm mỹ lắm đâu, như da chết bong ra thôi, sáng sớm rửa mặt chịu khó cọ xát mạnh để da chết được trôi đi là đi làm cả ngày cũng không lo da bong nữa. Sau khi kết thúc quá trình bong da, da mịn, sờ lên không còn cảm giác sần sùi của mụn ẩn, lỗ chân lông nhỏ hơn, đặc biệt da không còn dầu gần như 100% luôn í, chỗ nào nặng quá thì sẽ còn vết thâm đậm. Các bạn nên mua thêm chai RƯỢU DƯỠNG DA cũng của chị đó để sử dụng sau khi đã sử dụng xong liệu trình rượu thuốc. Hiện mình đang sử dụng chai rượu dưỡng da này để trị thâm. Kết lại là mình sử dụng rượu thuốc 1,5 tháng, da bong 1 tuần, mới sử dụng rượu dưỡng da được 1 tuần; đến giờ: da mịnh, trắng hơn, vết thâm nhẹ đã mất, vết thâm nặng còn thấy rõ, lỗ chân lông nhỏ hơn, da không còn bóng dầu. Link facebook của chị bán rượu thuốc: https://www.facebook.com/tranthithanhnd?fref=ts . Rượu thuốc 200k/chai; rượu dưỡng da mình không rõ giá, do mua nhiều nên được tặng kèm.

Kế đến là cách xóa vết bớt: mình có vết bớt bẩm sinh màu đen to khoảng bằng cái nắp chai,chân vết bớt có lẽ rất sâu. Mình điều trị bằng laser tại thẩm mỹ viện Lan Chi (đường Lê Quang Định, HCM) 3 lần, mỗi lần cách nhau 6 tháng, 2 lần đầu mỗi lần 2,5 triệu, lần sau 2,3 triệu do lần 3 vết bớt đã mờ hơn. Sau 3 lần điều trị tại đây, vết bớt mờ khoảng 70% nhưng vẫn còn chân, bị sẹo lồi, lúc bắn được tiêm thuốc tê, hết thuốc rất đau ạ, phải mất 1 tuần- 10 ngày vùng da điều trị mới phục hồi được; vô đây nếu gặp được nhân viên thì họ sẽ làm nhiệt tình hơn, gặp cô chủ sẽ không được như vậy. Sau đó mình đến Spa Thu Cúc (đường 3/2, HCM) điều trị 1 lần nữa, loại 1 tháng điều trị 1 lần, nhưng mình thấy nhân viên ở đây không có tính chuyên nghiệp nên không điều trị thêm lần nào nữa. Sau đó nữa thì mình tình cờ biết được cô Lan (bạn tìm nick facebook là “Tẩy nốt ruồi gia truyền” sẽ ra vì chỉ có 1) có đợt vô Sài Gòn điều trị cho các bạn ở đây thì mình tìm đến gặp cô,chi phí cô điều trị cho mình 5 triệu, cô bôi thuốc, thuốc để từ từ sẽ bong ra, sau đó thoa thuốc trị sẹo. Kết quả là: thuốc của cô ngấm rất sâu là làm cho da đóng mầy và bong ra (giống như khi bị thương sẽ có lớp mầy, thuốc của cô làm cho lớp mầy này rất dày), sau khi bong, vùng da sáng hơn,nhưng dần dần da sẫm màu trở lại, chân vết bớt vẫn còn nhưng ít, màu sắc vùng da có đỡ hơn trước đó nhưng vẫn còn nhìn rõ vệt đen; mình điều trị đến nay hơn 2 tháng nhưng da vẫn chưa lành hẳn, vẫn còn da non. Sau khi da lành có lẽ mình sẽ bắn laser tầm 2-3 lần nữa, loại 6 tháng 1 lần. Nói chung, theo mình thấy, cô điều trị cũng không có tâm lắm, mắc quá, nhưng được cái thuốc trị sẹo tương đối tốt.

Cuối cùng mình xin chia sẻ kinh nghiệm phá thai bằng thuốc: mình và người yêu chưa cưới hỏi nhưng quen nhau 6-7 năm rồi nên 2 đứa quyết định sống chung với nhau, ba mẹ mình không biết việc này nhưng ba mẹ mình rất thích anh ấy. Gần đây mình bị trễ kinh nhưng không có bất kỳ dấu hiệu gì như ốm nghén, đau ngực….. nên mình cũng không bận tâm, tới lúc siêu âm thì thai đã được 6 tuần 5 ngày. Lúc đó mình rất hoang mang, do cũng còn tính con nít quá nên mình cũng không thấy vui như những người sắp được làm mẹ khác. Người yêu mình không cho bỏ, anh ấy nói sẽ cưới liền, mình cũng không biết tính sao, nhưng do trước đó có uống thuốc trị mụn nicotin 10, thời gian ngưng thuốc chưa được 6 tháng, nếu sinh con sẽ gây quái thai nên sau khi bàn bạc với nhau thì 2 đứa quyết định bỏ, lúc đó mình mới thấy buồn,thấy có tội với con nhưng nếu sinh con ra mà không được lành lặn thì càng không vui hơn, mình cũng định chờ thai lớn 1 chút, siêu âm xem bé có bị dị tật không rồi mới bỏ, nhưng nếu bé dị tật, tới lúc đó thai lớn phải nạo bỏ, sợ sau này không có con được nữa. Thế là mình đến PHÒNG KHÁM SẢN PHỤ KHOA THAM LƯƠNG (ngay dốc cầu Tham Lương, quận 12, HCM), do thai chưa quá 7 tuần nên được uống thuốc, mình uống 1 viên (mình không nhớ tên thuốc) ngay tại phòng khám (20h ngày 6/11) để làm thai ngưng phát triển, thuốc này gây buồn nôn ở 1 số bạn, riêng mình thì không bị gì cả; 2 ngày sau uống 1 lúc 4 viên Misoprostol (14h ngày 8/11), sau khi uống tầm 30’, mình đau bụng khủng khiếp, bị tiêu chảy, thai bắt đầu bị phá, máu chảy rất nhiều, nhau thai ra, sau đó bị mất sức & rất lạnh; đến tầm 20h-21h hôm đó tình trạng đau bụng, tiêu chảy mới dứt nhưng máu vẫn ra nhiều, phải thay băng liên tục. Từ lúc uống thuốc đến lúc tái khám các bạn nên ăn rau ngota thường xuyên. Đến ngày 13/11 mình tái khám, thai vẫn chưa ra hết (do mình không ăn rau ngót), vậy nên mình được đưa qua phòng để gắp hết thai trong tử cung ra, việc gắp thai kinh khủng lắm ạ hichic. Sau khi gắp thai, qua phòng để siêu âm lại thì thai đã sạch, mình được kê thuốc uống để tránh nhiễm trùng & được dặn phải vệ sinh thường xuyên. Sau khi gắp thai thì máu chảy không kiểm soát luôn ạ, khủng khiếp lắm ((. Đơn thuốc của mình gồm:

CEFALEXIN: 20 viên, sáng 2 viên, chiều 2 viên

PARNAGEL: 10 viên, sáng 1 viên, chiều 1 viên

PARACETAMOL 500MG: 4 viên, sáng 1 viên

ENERVON C: 10 viên, sáng 1 viên, chiều 1 viên

KẾT LẠI LÀ: bạn nào đang bị mụn, nếu muốn sử dụng kem hoặc thuốc trị mụn thì nên sử dụng loại nào có nguồn gốc thiên nhiên, nên rửa mặt bằng nước muối pha loãng (nước muối loãng lạnh càng tốt) thay cho sữa rửa mặt, hạn chế trang điểm, kết hợp uống thuốc giải độc gan(như nấm linh chi đỏ hoặc cao atiso) và đừng bao giờ uống Nicotin 10 nhé!!! Nếu lỡ có thai thì nên tìm cách tốt hơn để giải quyết chứ đừng pha thai như mình, có tội lắm. Vì mình uống thuốc nên mới phá thai thôi, bữa uống thuốc mà ngồi khóc quá trời, xót lắm mấy bạn ạ ((

Còn việc xóa vết bớt, khi nào mình tiếp tục điều trị sẽ up tiếp nhé. Mình cũng đang tìm hiểu sản phẩm thiên nhiên làm trắng da, trắng răng, mượt tóc & mau dài tóc, trị khô & thâm môi. Nếu tìm được sản phẩm tốt mình sẽ share với các bạn sau nhé ))))