Hôm nay mình muốn chia sẻ với các chị em một phương pháp ăn kiêng để trị mụn, bản thân đã làm chuột bạch và đạt được kết quả vô cùng mỹ mãn. @};-

:Embarrassment: Giới thiệu sơ qua về tình trạng mặt mũi trước đây: Da mình thuộc loại da dầu , lỗ chân lông to và khá nhạy cảm với mỹ phẩm, thời tiết. Mình bị mụn từ năm 18 tuổi đến nay đã gần 30. Do giữ gin , kiêng kem cẩn thận, nên mụn không bùng phát, nhưng lúc nào cũng có vài tên thường trực trên mặt. Cứ mỗi lần đến tháng thì quân số chúng nó lại tăng lên gấp 3-4 lần, để lại sẹo va vết thâm đến vài tuần , thậm chú là vài tháng sau.

Có bệnh thì vái tứ phương , mình cũng thử đủ loại phương thức trị mụn, từ thuốc Nam thuốc Bắc, chiếu Lazer, thuốc ngừa thai …Lần vừa rồi mình được bác sĩ kê đơn cho uống Acnotin trong 6 tháng. Trong thời gian uống thuốc da mặt cũng lành lặn tươi tỉnh lắm, nhưng vừa ngưng được 2 tháng , mụn lại ùn ùn xuất hiện, tình trạng còn trầm trọng hơn trước . :((

Lúc đó mình tuyệt vọng vô cùng :( sau suy đoán do thuốc tác dụng vào gan va nội tiết (mặc dù mình có uống nước mát và thuốc bổ gan liên tục) gây nên tình trạng mất cân bằng trong cơ thể. Mình đã phải dừng trang điểm, chỉ rửa mặt và dưỡng da bằng những sản phẩm dịu nhẹ nhất để làn da hồi phục lại. Mỗi buổi sáng uống một ly nước ấm với chanh mật ong, tối trước khi đi ngủ uống linh chi va bột cây Diệp hạ châu để giải độc gan. Làm ròng rã gần hai tháng, mụn mới bắt đầu thuyên giảm, nhưng da xấu, xỉn màu do bản chất của Acnotin, vốn là Vitamin A liều cao nên làm mất Collagen dưới da. Thậm chí hai khóe miệng mình bắt đầu hằn nếp gấp rất rõ khi cười. Đuôi mắt cũng xuất hiện đường nhăn mờ mờ. 8-}

Lo sợ thuốc còn để lại nhiều tác dụng phụ , mình đã phải đến bệnh viện thử máu, xét nghiệm tổng quát. Rất may kết quả đều tốt, men gan cũng đã trở lại bình thường. Nhưng bọn mụn vẫn cứng đầu không chịu tha cho mình, mụn mẹ vẫn còn, mụn con đã xuất hiện.

Quyết tâm không sống chung với làn da xấu xí, mình lại lên mạng tìm phương pháp trị mụn mới. Vô tình lạc vào một trang web hướng dẫn phương pháp ăn kiêng không đường , không tinh bột cho những người muốn giảm cân. Và chế độ này còn khuyến mãi thêm một làn da đẹp, sạch mụn. :x=D>