CỨU BODY KHỎI MỤN CHỈ VỚI SẢN PHẨM BÌNH DÂN

Mùa hè mà để lưng, ngực, mông bị mụn thì không thể mặc được gì cả. Thế nên các bác tham khảo ngay routine này để có 1 body ngon nghẻ láng o nha nha.

Mình đã dùng thử và sau 3 tháng mụn body, mụn lưng biến mất tiêuuu

1. Gel tắm Some By Mi

Em này có công to nhất trong công cuộc trị mụn body, giúp làm sạch lỗ chân lông (lcl) và trị mụn lưng đỉnh nhé. Xài 1 thời gian thì mụn ngực và lưng se lại rồi tự bong đi, rất sạch sẽ. Tắm xong da trơn, mềm chứ không “kin kít” khô đest da lại đâu

2. Tẩy da chết body St. Ives loại acne

Em này mùi trái cây, không ngọt, có lưu lại hương trên cơ thể sau khi tắm khá lâu, mùi dễ thương.

- Hiệu quả ngắn hạn: tắm xong cảm giác mịn, mướt tức thì, và cực thoáng nha, chứ k phải kiểu màng ẩm dầu dầu trên da- khs nhưng mình k thích kiểu màng ẩm dầu này, cảm giác sự mềm mịn k chân thực lắm và k chắc là da đã đc làm sạch nữa.

- Hiệu quả dài hạn: em này hỗ trợ trị mụn body cho mình cực tốt vì đánh đúng vấn đề là làm sạch lcl để không bị mụn.

3. Tẩy da chết Cocoon

Thành phần của em là cà phê (làm sáng và đều màu da) + bơ ca cao (dưỡng ẩm, chống rạn và nhăn da). Về khả năng làm đều màu da của cà phê thì mình xác nhận nhé, hồi ở nhà từng thấy mẹ tắm bằng bã cà phê và da mẹ mình sáng, mịn thiệc.

So với em St. Ives thì hạt Cocoon bự hơn, chà đã hơn đv mình, còn mn thì mình vẫn khuyên là thao tác nhẹ nhàng, nâng niu da nha. Mùi cà phê thơm đỉnh, kiểu tắm mà bị mê ly ấy, ai fan cà phê nữa chắc ham tắm vì ẻm á. Cảm giác về da giống em St ở trên, ưng.

4. Dưỡng thể St. Ives xanh da trời

Mùi thơm cực luôn mọi người, ngọt hơn em tdc St nhưng k quá bánh bèo. Chắc do sp dưỡng ẩm nên mùi nó bám da khá lâu. Đây chính là lí do mình duy trì thói quen dưỡng thể. Dưỡng ẩm tốt, thấm nhanh, không nhờn rít, chấm ngay 10 điểm

5. Lotion chống nắng Skin Aqua

Xức em này mát rười rượi là thật đó mn. Mùi kiểu fresh lưu lại trên da khá lâu. Chất lotion lỏng, xoa trên da nhanh-gọn-lẹ, thấm cực nhanh. Lớp finish ráo, không bết dính. Nói chung sp cho người lười, bôi vội rồi phóng đi làm okie nha.

Điểm trừ nhỏ là vỏ thân tuýp, nắp bật, mỗi lần bật nắp lấy lotion là nó trào lên thành nắp khá là mất thẩm mỹ.

Chúc mn có 1 làn da láng o và xinh đẹp bất chấp 4 mùa nha

Cre Thảo QuyênCó thể là hình ảnh về mỹ phẩm và trong nhà