Chào các mẹ, hôm bữa em có đăng bài hỏi kinh nghiệm khám bsi Mai DHYD, có bạn nói rằng bác trị 7 tháng xong tái lại làm em rất lo, thế nhưng thật sự thì kết quả em khám bác ấy sau 3 tuần thì vượt mong đợt khá nhiều.

Cách đây 3 tuần, em đến khám bác sĩ trong tình trạng phát ban trứng cá toàn thân, mặt cổ lưng và ngực đều nổi đầy mụn li ti, mụn mủ, da mặt sần và ửng đỏ hết lên, nói chung là cực kì khủng khiếp. Lúc đó em quyết định không tự chữa mà đi khám da liễu, chọn DHYD để khám và tránh các Bsi nổi tiếng ra, vì em tính khám ở BV xong r hỏi địa chỉ ra khám tư cho lẹ, mà khám tư mấy BSi nổi tiếng thì còn khổ hơn khám BV nên em chọn Bsi Mai.

Lúc em khám bác cực kì vui vẻ, bác nói em phát ban do uống nhiều thuốc dị ứng ( có corticoid trong đó, và h nó tống hết ra ngoài ), bác bảo trị trong khoảng 3 tháng và cho em thuốc

Đơn thuốc cực đơn giản chỉ có 1 kháng sinh nhẹ và 1 kẽm, kèm theo cục xà bông tắm và lưu huỳnh. Thế nhưng em tắm 2 lần thì vứt cục xà bông luôn vì nó quá rít, tắm bằng Lactacyd BB và lưng ngực đã sạch mụn 100% không có 1 tí thâm nào cả

Còn về mặt, em uống thuốc được khoảng 3 ngày, trời ơi nó đẩy hết mấy cái mụn li ti, mụn ẩn ở mặt thành mụn mủ trắng, lúc đó da em khô queo luôn xài cái lưu huỳnh còn khô ác nên em cũng quăng luôn chỉ rửa bằng nước, không nặn mụn

Nó đẩy mụn khoảng 3 ngày thì đầu mụn khô queo hết, bác sĩ dặn không được nặn, nhưng em biết chắc mấy bạn bị tái lại là do để kháng sinh nó dìm mụn xuống da mà không lấy ra, thì hết thuốc nó lên lại mà thôi. Thế là em đi lấy mụn

Em đi lấy mụn ở chỗ uy tín, làm cực kì sạch sẽ, do mụn đã khô hết rồi nên lấy nhẹ nhàng, ko đau, ko có máu, ko sưng đỏ gì hết, lấy xong mặt nhẹ hẳn. Chị lấy mụn bảo còn mụn chưa đẩy hết ko lấy được, em an tâm về uống thuốc tiếp cho nó đẩy lên và đi lấy mụn.

Đến h là 3 tuần, em đi lấy mụn dc 2 lần, thuốc tái khám vẫn là kháng sinh + kẽm 15g lần này bác cho thêm thuốc bổ gan uống, da em đã hoàn toàn bình thường, rửa mặt mịn màng và trắng hẳn lên, các vết thâm mờ cực nhanh dù em không bôi gì cả, chỉ rửa bằng nước. Em vẫn phải tái khám và uống thuốc cho đủ phác đồ điều trị ạ, nhưng giờ thì uống hết đẩy mụn luôn r

Nếu mn bị mụn thì nên đi da liễu, uống thuốc làm khô nhân rồi thì chọn spa uy tín để lấy ra, chứ không thì nó chìm xuống về sau lại tái phát thôi, ngoại trừ thuốc Acnotin nhé, uống cái đó thì đừng có đi làm gì cái mặt cả mà chỉ bôi dưỡng ẩm thôi

Chúc mn hết mụn

à, em đi học gặp con bạn mà kỳ trước gặp mặt nó như hố bom, sẹo rỗ cực nặng mà sâu hoắm, bữa tình cờ ngồi gần nó, trời ơi mặt bạn ý rỗ đầy tới 70%, da đẹp hẳn lên, làm em không tin được mắt mình luôn, thế là ham hố hỏi, bạn ý bảo đi lăn kim dc 6 lần thì kết quả như vậy, còn lăn 6 lần nữa da sẽ láng lại 80%, huhu mặt em có 2, 3 cái sẹo rỗ nhỏ và nông thôi, nhưng nhìn chung em vẫn muốn diệt nó, đang phân vân không biết nên làm không