Trước tiên em xem cảm ơn rất nhiều tất cả các mẹ đã ghé thăm topic mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em ! huhuh :((

Da em bị nhờn kinh khủng và mụn từ hồi còn đi học nên em đã dùng thuốc Isotretinoin Acnotin 10 để trị mụn được 4 tháng thấy da mặt đẹp và hết mụn.Em phân vân không biết có uống thêm 2 tháng nữa không vì nghe các mẹ đã xài acnotin 10 nói phải uống từ 4-6 tháng mới hết hoàn toàn nhưng do sợ uống quá liều nên em quyết định lên BV da liễu khám.Lúc khám em gặp BS Hà nói phải dừng thuốc không được uống tiếp và kêu mua kem Anzela về bôi thâm, em có hỏi BS nếu dừng thuốc mà lại bị lại thì tính sao ??

BS trả lời nếu bị lại thì lên đây khám tính phương án khác :(

Sau khi dừng thuốc 1 tháng rưỡi thì da nhờn trở lại và bắt đầu có mụn cám.Khoảng nửa tháng tiếp theo thì da nhờn như hồi trước khi dùng thuốc và mụn cám, mụn đầu trắng nổi liên tục :(( Hiện tại em rất buồn vì tốn 4 tháng tiến thuốc mà chỉ cầm cự được có 2 tháng chắc do em uống không đủ liều :((

Em định mua SRM Teern Derm Gel để rửa cho bớt nhớn + mụn do em thấy nhiều mẹ khuyện dùng nhưng da em trước giờ dị ứng với đủ loại SRM như biore,nivea,clear & clear ,oxy không biết dùng Teern Derm Gel có hợp không ? Chẳng lẽ em lại mua Acnotin 10 uống lại :(( Mong các mẹ cho em lời khuyên em cảm ơn các mẹ rất nhiều !!