Các chị nào đã xài qua dầu gấc để trị mụn và thâm thì có thể cho em biết được là da dầu có nên xài dầu gấc không ? Em đc người dì dưới quê len chơi thấy da mặt em nổi nhiều mụn , mụn đỏ li ti và vài ba cái mụn bọc nên cho em hủ dầu gấc tự làm ở nhà và bảo em tối trước khi đi ngủ thoa lên da mát xa rồi để tới sáng giúp trị mụn , giảm thâm và da đẹp lên . Em sử dụng hổm giờ cũng đc 2 tuần , thú thật thì mấy vết thâm cũ nhanh bay lắm , do em da dầu nên chỉ để trên da 15' là đi rửa lại với nước ấm rồi , mà sao em thấy vùng nhân trung em hết mụn này tới mụn khác nó nổi lên hoài k dứt , mụn màu đỏ nhưng sau nó lên mủ màu trắng , nhức kinh khủng nhưng em k nặng . Nghe nói đâu dầu gấc làm trồi mấy cái mụn ẩn mà xưa giờ mình k thấy rồi nó mới bắt đầu tẩy da lại từ từ , k biết có phải không nữa ? E muốn hỏi chị nào đã có kinh nghiệm trong việc xài dầu gấc trị mụn có thể cho em biết đc k ? Hồi trước em xài kem trị mụn Derma mua ở nhà thuốc 18k tuýp vàng ấy , xài đc hơn 1 năm và giờ mụn có mọc nhiều nhưng xoa kem lên hình như k còn tác dụng nữa . Kể từ ngày xài dầu gấc đến nay em cũng k xài Derma luôn . Xin ý kiến các chị , cám ơn rất nhiều :)