Chào các chị em.

Bài trước em đã review kinh nghiệm dưỡng trắng da mặt đầy gian khổ của mình và rất vui khi được các chị đón nhận cũng như có được những lời chia sẻ từ các chị.  Và hôm nay, em lại lên đây để nói về một chân ái mới mà em vừa tự mình trải nghiệm: SERUM Chống nắng của b.glen.

hình ảnh

Sau khi trải qua quá trình trị mụn và dưỡng trắng tốn khá nhiều thời gian, công sức cũng như tiền bạc, thì đến nay da mặt em cũng đã khá ưng ý rồi. Chính vì thế, em đặc biệt chú trọng đến việc chống nắng cho da. Và từ khi trị mụn cũng như dưỡng trắng thì em chỉ dùng duy nhất một loại kcn mà em cảm thấy hợp với da của mình đó là kcn dành cho da nhạy cảm của Laroche posay.

Tuy nhiên mới đây, bên hãng dưỡng trắng  b.glen em từng sài có sale 1 sản phẩm chống nắng. Thấy ghi serum, chống ánh sáng xanh, pollution với có oxygen hoạt tính với cả đang sale nữa nên em quyết định dùng thử luôn.

Mới dùng lần đầu thôi mà em đã mê luôn rồi. Bôi vào da thấy mát mát và thấm rất nhanh, sau đó nhìn lại da giống như chưa hề bôi gì lên vậy, nên bước trang điểm sau phấn bám tốt lắm, chị em mình ai hay trang điểm thì chắc sẽ thích em này lắm ạ. Ngoài ra, điều em rất thích ở serum chống nắng này là độ dưỡng của nó cực cao, làm cho da mình dễ chịu, mềm và ít bị bết như mấy loại khác. Nói chung đây loại sản phẩm kiểu vừa chống nắng vừa dưỡng luôn á mọi người.

Thêm nữa, theo em thấy thì trước giờ ít có loại kcn nào có tác dụng chống ánh sáng xanh lắm, mà em thì hay làm việc với máy tính, điện thoại nên tiếp xúc với ánh sáng xanh còn nhiều hơn tiếp xúc với ánh sáng mặt trời. À, một số điện thoại thông minh bây giờ cũng có chế độ tắt ánh sáng xanh đó ạ, chị em mình tìm thử xem để có thể hạn chế tối đa việc tiếp xúc với ánh sáng xanh nhé.

Sau khi trải nghiệm xong thì em cũng có vài lời cảm nhận như trên, các chị em mình có dịp thì cũng nên dùng thử em chống nắng mới này nhé! Có thời gian em sẽ viết thêm bài cảm nhận về 2 loại tẩy trang em từng sài là Laroche posay và Bioderma nhé ạ.

Chúc các chị ngày mới thật vui vẻ!