Để giữ được làn da luôn sáng mịn, không bị bít tắc thì tẩy da chết là bước bạn nhất định không thể bỏ qua. Tẩy da chết có hai loại: vật lý và hóa học, nhưng với những ai tìm kiếm sự tiện lợi và hiệu quả thì toner pad sẽ là lựa chọn lý tưởng khi kết hợp giữa tẩy da chết vật lý và hóa học. Do đó, các bạn gái thường dùng các loại pad còn nhiều hơn toner bởi sự tiện lợi, vừa giảm thiểu tối đa tình trạng kích ứng mà còn giúp lỗ chân lông thông thoáng hơn. 

hình ảnh

Nếu bạn đang có ý định kết thân với toner pad này thì dưới đây là những loại mình đã dùng qua và cực kỳ tâm đắc luôn.

1. RE:P Organic Cotton Treatment Toning Pad

Miếng pad của Re:p là một sản phẩm thuần chay, không cồn, không hương liệu nên sẽ là một lựa chọn lý tưởng cho những ai sở hữu làn da nhạy cảm. Miếng pad có 2 mặt, mặt lưới tẩy da chết, mặt bông mềm để lau và làm toner mask cấp ẩm cho da sáng mịn màng hơn.

hình ảnh

Bên cạnh thành phần tự nhiên như chiết xuất hoa cúc, oải hương thì trong này đặc biệt có axit lên men từ thực vật lành tính, mang lại khả năng điều tiết bã nhờn và giảm mụn cho da nữa.  Ai mà đắn đo dùng BHA thì dùng em này sẽ ok hơn vì nó giúp da làm quen với môi trường axit. Mình dùng em này được khá lâu với 1 hộp 90 miếng, dùng được hơn 3 tháng luôn nên so với giá thì khá ổn.

hình ảnh

2. Needly Daily Toner Pad

Mình biết em này do xem youtube của chị BB Arang ý, hầu như trong video nào chị ý cũng ưu ái dùng em này luôn. Em này là tẩy da chết kết hợp BHA thực vật và PHA là những thành phần siêu hữu ích trong việc ngăn ngừa mụn, mang lại làn da thông thoáng giúp giảm mụn ẩn, mụn đầu đen khá ổn áp. Ngoài ra, cộng với các chiết xuất ngải cứu, rau má và tea tree có khả năng kháng khuẩn và làm dịu những nốt mụn sưng viêm. Em này thì sẽ thiên về toner hơn nên mình hay dùng để đắp toner mask, 1 hộp 60 miếng pad khá to mình dùng trong vòng hơn 2 tháng.

hình ảnh

3. Dr. Dennis Gross Alpha Beta Universal Daily Peel

Dòng sản phẩm của Dr. Dennis Gross cực kỳ nổi danh trong làng pad tẩy da chết. Em này có 2 miếng pad khác nhau tương đương với 2 bước. Miếng pad đầu tiên chứa glycolic, lactic và salicylic acid giúp loại bỏ tế bào chết, trong khi miếng pad tiếp theo sẽ làm nhiệm vụ xoa dịu, trung hòa acid để lớp màng bảo vệ làn da không bị bào mòn và bạn cần phải thực hiện đủ cả hai bước.

hình ảnh
Và trên đây là chia sẻ của mình về các loại toner pad đã dùng qua, hy vọng sẽ giúp mọi người có thêm nhiều gợi ý hơn cho chu trình skincare của mình! Chúc mọi người luôn xinh đẹp nhé ^^