Chào các anh chị, hôm nay em lập topic này muốn tham khảo ý kiến mọi người về những (dược) mỹ phẩm cho da dầu mụn. Vấn đề của em là như thế này, da em là da dầu dễ nổi mụn, kiên trì theo BS da liễu 1 năm thì mụn đã hết thỉnh thoảng vẫn lên 2,3 cái, nhưng cái vấn đề da dầu thì bó tay rồi, trong thời gian trị mụn thì em đã kinh qua những sản phẩm: Vichy, Avene, Eucerin, Neutrogena, Neostrata, Papulex,Teenderm,... em xài nhiều như vậy là do mỗi hãng em chỉ dùng đến lần thứ 2, lần thứ 3 trở đi có cảm giác như không còn hiệu quả như 2 lần đầu ( kiểu như bị lờn thuốc vậy):(, cứ dùng dưỡng ẩm kiềm dầu mà bôi sáng đến trưa là mặt cứ bóng nhẫy lên :(, sắp tới em tính chuyển sang Clinique_ 1 loại Âu Mỹ cuối cùng trước khi em chuyển qua dùng của HQ và Nhật Bản, em tìm trên mạng thì thấy có những loại như: Hàn Quốc: The Faceshop, Sulwhasoo, Skinfood, Innisfree, Missha, còn Nhật thì em tìm dc cái Sakura ( cái này em thấy quảng cáo nhiều wa, kiểu như nổ luôn vậy, Em mong chị nào đã dùng sản phẩm kiềm dầu, thu nhỏ lcl, trị mụn của châu Á có hiệu quả tốt xin chỉ giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn:)