Lúc trước mình hay dùng toner của các hãng như Pond, Nivea, Lo'real. Nhưng thấy da cứ sần sùi không mịn màng trắng sáng.

Nay mình dùng toner dấm táo đc gần 1 tuần thấy rõ da giảm thâm mụn và sáng màu da lên, giảm nhờn nữa, hihi nên muốn chia sẻ cho chị em nè.

Mình mua chai dấm táo 400ml giá 37k từ siêu thị

*** Cách pha dành cho da nhờn không nhạy cảm: pha 1 phần dấm táo và 2 phần nước khoáng ( nước suối vĩnh hảo không gas). để vào 1 chai nhỏ lau mặt mỗi ngày 3-4 lần

*** Cách pha dành cho da nhờn nhưng nhạy cảm ( vì dấm táo có độ axit cao): 1 phần dấm táo và 4 phần nước khoáng

---Cách làm xịt khoáng: Trước đây mình dùng xịt khoáng vivian, skin food nhưng từ ngày làm đẹp từ thiên nhiên tẩy chay mỹ phẩm công nghiệp thì mình mua bình xịt tóc loại nhỏ, hoặc lấy những bình xịt khoáng cũ lúc trước dùng hết. Mình để nước suối Vĩnh Hảo loại không gas vào ngày xịt 2-3 lần cho da giữ nước. Nhưng nay mình pha dấm táo 1 phần và nước khoáng 4 phần xịt hằng ngày cho da giữ nước khỏe đẹp

Mình còn dùng dầu oliu để bôi lên môi, môi mình đã giảm thâm rõ rệt sau 1 tháng sử dụng liên tục, bây giờ môi mình hơi hồng nhẹ, thoa son màu hồng da cực đẹp hihi

các bạn làm đẹp theo cách của mình nhe, có gì cứ comment hỏi mình nha, chúc chị em webtretho lôn luôn xinh đẹp

Chủ đề bạn cần quan tâm:

Em đã thành công trong việc trị mụn và vết thâm

Mặt nạ bột đậu xanh nước ấm trị mụn trứng cá cho da nhờn

Trị mụn ruồi đơn giản bằng tỏi

Chia sẻ về cách làm mặt nạ đắp mặt từ tinh bột ngệ

Các phương pháp làm trắng da an toàn tại nhà

Cách làm đẹp da mặt "cực hiệu quả"

Em hay thức khuya, cần mọi người tư vấn sao da em hay bị khô và sần

Nên mua nước hoa nam loại nào?

Mẹo hay cải thiện móng ố vàng

Muốn 'giữ chân' chồng bằng chiêu massage