Mình đã bị mụn 9 năm từ năm lớp 9 đến năm 5 học đại học...nói chung là cái khoảng tg đẹp đẽ nhất của tuổi con gái tôi luôn chịu mặc cảm với mụn! nên mình rất ghét, rất sợ và mong muốn trị khỏi cũng như chia sẻ cách trị để giúp đỡ những bạn chung cơn ác mộng với mình vượt qua nỗi ám ảnh mụn và có làn da đẹp!

Để trị mụn mình đã đi spa 3 lần ( tổng 2 lần đó trên 10tr ), đi ĐH YDSG ( trên 5tr ) và khám tư BS da liễu 2 lần ( khoảng 6tr )...cũng có kết quả nhưng đâu rồi lại hoàn đó :(( chỉ có điều giảm mụn to thôi nhưng da vẫn dầu, lỗ chân lông vẫn to và mụn đầu đen vẫn còn...sau điều trị 1 tg là mụn trở lại...mình nghĩ là điểm chung của những lần trị mụn này là đều phải uống nhiều thuốc, nên 1 tg ko còn sd thuốc thì da trở lại như ban đầu :(

Đến 2 tháng trc nghe 1 ng chị nói có 1 spa trị mụn bằng rượu thuốc, nghe giới thiệu cũng hấp dẫn nên mình đến tư vấn và tiến hành điều trị ( lần này thì 1tr940 )...lúc đầu bôi thuốc da mình hơi đỏ hồng hồng, 2-3 ngày mụn trồi lên lọm cọm, đến cuối tuần mình ghé spa cho ngta lấy hết nhân mụn ( khá nhiều )...rồi mình tiếp tục bôi thuốc như thế này:

Sáng: lấy 10 củ thiên môn rửa sạch rồi đổ nước sôi vào, chờ ngụi thắm bông gòn bôi lên mặt, tiếp lấy 3-4 củ chà nhẹ khắp mặt xong thì bôi rượu thuốc để nguyên đó.

Trưa: mình rửa mặt rồi bôi kem sâm.

Tối: rửa mặt với củ thiên môn như hồi sáng rồi bôi rượu thuốc. Xong thì thoa 1 lớp kem bông hồng đen.

Duy trì trong 1 tháng hơn da mình chuyển sang đỏ nhiều, mặt nóng như bị ong đốt và hơi sưng...đỏ khoảng 2 ngày thì chuyển sang ngứa, rát kinh khủng ( tối mình ko thể ngủ nổi :((:(()...khi da ngứa đều và hơi rợp, sạm, rửa mặt thấy nham nhám thì mình ngưng bôi thuốc rượu những cái khác vẫn giữ lại bình thường...3 ngày sau da bắt đầu bong, lúc này da giảm đỏ, ít ngứa và ko sưng nữa...sau 3 ngày da bong xong...lúc này da cực kỳ mịn, hòng hào :)...đc khoảng 2 ngày thì mình bôi trở lại và trong 1 tuần da bong lần 2...nghỉ 2 ngày mình bôi lần 3 và trong 1 tuần da lại bong xong lần 3...vì sau 2 lần bong da mình vẫn còn ít nhân mụn nên mình mới dùng đến 3 lần.

Giờ da mình mới vừa bong xong, còn hơi hồng hồng, nhưng da mịn cực kỳ, hết hẳn mụn, lỗ chân lông khít như da em bé ;;) nói chung là rất thích ko uổng những tháng ngày chịu đau đớn...nhưng giờ mình đang quan tâm việc chăm sóc da sau điều trị...vì mình rất sợ bị tái lại và da nhăn đi hay dễ sạm hơn...mình cũng nghe nói da mới bong rất mịn nhưng đc khoảng vài 3 ngày thôi...bạn nào có kinh nghiệm chăm sóc da sau điều trị chia sẻ với mình nha!

Mình lưu ý với các bạn là bôi rượu thuốc ko đc quá nôn nóng, tối đa 3 lần 1 ngày, da dày quá sau 1 tháng chưa bong thì 4 lần 1 ngày...củ thiên môn mua ở tiệm đông y cũng có và rẻ nữa (có tác dụng làm sạch da và giúp da dẻ hồng hào )...kem sâm thì mình mua ở spa nên ko pít ở ngoài mua ở đâu nữa...nhưng mình nghĩ cb có thể mua kem trong trên mạng...còn kem bông hồng đen rất rẻ trên 10k/hộp nhưng nhớ là phải loại 1 ( hộp bên ngoài có hoa văn màu vàng lấp lánh, sau hủ kem có hình cử nhân nữ ) ! Chúc cb thành công và có làn da đẹp!