Chào các chị/các mẹ. Hôm nay tớ chia sẻ bí quyết trị nám của tớ, hiệu quả cực kỳ, tớ mừng lắm lắm luôn ý @};-

Da tớ bị nám lâu rồi, di truyền từ mẹ (:(), tớ đã từng chữa bằng rất nhiều cách:

1. Bôi kem trị nám của các hãng mỹ phẩm nổi tiếng.

2. Bôi kem và uống thuốc bs kê khi đi khám ở viện da liễu .

3. Đi spa và trị nám theo liệu trình: massage, chạy laze, bôi kem,...

4. Ở nhà thì chăm đắp mặt nạ cám gạo, mướp,...

5. Ra đường tối cũng như ngày luôn luôn đeo kính + khẩu trang để tránh nắng/bụi.

Riêng khoản 1 và 3 đã tiêu tốn bao tiền rồi ý, cũng xót xa nhưng nếu hiệu quả thì cũng cam lòng vì chưa sinh đẻ mà đã thế, đẻ xong thì còn thế nào... NHƯNG kết quả chẳng thấy đâu :-S Đang chán nản thì bác họ tớ mách cho bí quyết 1 bác sĩ chỉ cho:

- Trộn lòng trắng trứng với cồn (LƯU Ý: cồn ở viện mà các bs bôi trước khi tiêm ý, ko phải cồn mua ở hàng thuốc nhé) theo tỉ lệ 2/1, đánh đều lên đc hỗn hợp trắng sệt, lấy bông bôi lên chỗ nám (chỉ bôi lên chỗ bị nám nhé các mẹ) hàng ngày, có điều kiện thì 2 lần/ngày, để 1 lúc khô thì lại bôi tiếp, cứ thế vài lần. Để khoảng 30-45' thì rửa sạch bằng nước ấm.

Tớ kết hợp: rửa mặt bằng nước vo gạo mỗi sáng (làm trắng da cực tốt và lành), ăn sữa chua + hoa quả đều mỗi ngày, uống ít nhất 1,5lít nước mỗi ngày, tập gym mỗi ngày. KẾT QUẢ... nếu ko tốt tớ ko dám chia sẻ đâu hihi :x

P/s: lòng trắng trứng tốt cho da thì tớ nghe nhiều rồi, lòng trắng trứng với chanh - mật ong - cám gạo,... nghe lại càng nhiều; trộn với cồn (bệnh viện) thì chưa nghe bao giờ, NHƯNG tớ tin tưởng ở bác sĩ bạn bác tớ và vết nám ở da tớ mờ đi rất nhiều rồi chỉ sau nửa tháng chăm chỉ @};- Các mẹ thử xem thế nào nhé ^^!

webtretho