Khoảng thời gian được đi du lịch thì chị em phụ nữ luôn mong muốn việc chuẩn bị đồ trang điểm hay các loại chăm sóc da thật nhanh gọn. Dù là nhanh gọn và tối giản nhưng cũng nhớ rằng phải giữ cho làn da của mình thật đẹp và tránh bị nổi mụn đấy nhé.

người phụ nữ đóng gói vali để đi du lịch - đi du lịch hình ảnh sẵn có, bức ảnh & hình ảnh trả phí bản quyền một lần

1. Hãy chuẩn bị những sản phẩm minisize

Nếu như không mua được những sản phẩm minisize thì cũng có thể mua các lọ về để chiết mỹ phẩm đưa đi cho tiện nhé.

2. Tối giản hóa các bước chăm sóc

Đương nhiên khoảng thời gian đi du lịch không thể chăm sóc da giống như các bước đầy đủ khi ở nhà được. Và chúng ta hay dành thời gian để vui chơi là phần nhiều, vì vậy hãy tối giản các bước skincare, chỉ cần tẩy trang, sửa rửa mặt, kem dưỡng ẩm, kem chống nắng là được nha.

3. Phải luôn có kem chống nắng kèm xịt khoáng

Hai cái này giống như vật bất li thân vậy, kem chống nắng để có thể bảo vệ làn da của mình và giúp cho bạn thoải mái chụp những bức ảnh thật đẹp mặc dù trời có nắng nha. Kèm thêm xịt khoáng để làm dịu mát cho làn da nữa.

4. Không sử dụng các sản phẩm treatment

Tuyệt đối hạn chế các sản phẩm chứa AHA, BHA, retinol,..vì những chất này cực kì dễ bắt nắng và đôi khi sẽ làm da bị kích ứng nếu như thay đổi không khí, thời tiết nha.