Sau khi có bầu và sinh em bé, em đã không còn nhận ra bản thân nữa, nhìn vào gương chỉ thấy 1 thân hình nái xề, da thì xạm và vết rạn đầy người. Hồi có bầu cũng ỷ y, vì nghĩ rạn da do di truyền,bà ngoại và mẹ em cũng ko bị rạn khi mang thai, nên chắc mình cũng ko bị, hoặc nếu có rạn thì cũng nhẹ thôi chứ không tới mức nhiều và rộng như vậy. Thời gian đầu mới sinh xong chồng cũng phụ vợ chăm con, lo lắng, không dám chê bai nửa lời, nhưng dần dần bắt đầu chê mập,chê da xấu sao không dưỡng đi các kiểu, nghe tức lắm, thời gian thì không có, lo cho con với làm việc nhà thôi cũng hết ngày rồi, thời gian đâu mà dưỡng da làm đẹp, chưa kể thời gian này con còn đang bú mẹ, em cũng chẳng muốn xài mỹ phẩm gì, mắc công ảnh hưởng tới con. Nhưng mà nghe chồng chê thì tự ái quá, mày mò tìm các nguyên liệu thiên nhiên về dưỡng, hi vọng cải thiện. Lúc này thì vết rạn khá nhiều nhưng còn mới nên em có tham khảo các ý kiến của các mẹ khác và được chỉ dùng dầu thầu dầu để dưỡng và bôi kem chống rạn cho bà bầu thêm.

Em dùng theo cách trộn dầu thầu dầu + nước ép khoai tây rồi để vào tủ lạnh, sau khi lạnh rồi thì lấy ra thoa lên chỗ da rạn, để yên nửa tiếng rồi rửa sạch, ngoài ra em bôi thêm kem dưỡng trị rạn cho bà bầu, còn nước còn tát nên bôi tích cực lắm luôn >