Từ lớp 7 da em bị mụn ... Đến năm 2 vẫn mụn...và siêu nhạy cảm... Còn bây giờ da em trắng xinh xinh hơn rồi ạ...Nghe đồn đâu là âu đó, xài đủ loại kem của các shop miss lynn, cà rốt, sanny, ... nói chung hầu hết trên tuimua ... cho cái 'mặt tiền' và 'body' tội nghiệp, hậu quả ngứa và chẳng cải thiện tí nào...mụn còn lên thêm~ độ nhạy cảm tăng lên..hichicQuyết tâm không bị các shop dụ dỗ mua kem nữa... Em tự nghiên cứu...cho làn da khốn khổ của mình...Đầu tiên cho cái mặt tiền--> rửa sạch mặt 2 lần 1 ngày bằng srm Đắp mặt nạ mật ong 2 lần/tuầnuống ít nhất 3 cốc nước mỗi ngàyĂn kiêng thị mỡ và daDưỡng kem linh chi buổi tối hoặc dùng làm kem trang điểmTẩy tbc 1 lần mỗi tuầnXông hơi 1 lần mỗi tuầnUống giải độc cho gan định kỳTiếp đó cho cái body--> tắm sữa tắm babyTẩy tbc bằng muối dâu hay con bò tùy các chịTắm trắng thì xài loại thảo dược an toàn 1-2 tuần một lầnTắm trắng xong tắm lại bằng cam tươi 5' Kem body là em tự mày mò nghiên cứu phù hợp với mình...kết hợp những yếu tố trên...trắng mơn mởn...hehe