Thời gian trước khi bị mụn, sau khi đã trải qua rất nhiều phương pháp mà da không hết, lúc đó lại nghe 1 số người khuyên nên đi da liễu. Mình cũng bạo gan đi.

Mua sổ khám bệnh, chiếu ánh sang xanh, ánh sang tím, lấy thuốc về uống, mỗi đợt như vậy thuốc uống và thoa 2 tuần cũng gần 1 triệu. Đứt ruột nhưng phải cố gắng theo đuổi với ước mơ đẹp da.

Thú thực là thuốc tây điều trị mụn cực nhanh, mình uống 3 tuần mà da hết mụn như chưa từng bị mụn, không thấy bong còi mụn, nhưng không biết mụn biến đâu mất tiêu hết. Chỉ có 1 điều là da khô và bị khô môi nứt chảy cả máu luôn, thoa vasaline mà cũng không bớt nhiều, thuốc nóng kinh.

Thấy da đẹp, hết mụn mình cũng giảm bớt thuốc từ từ, nói thật là mình rất ngán uống thuốc, nhưng vì nhan sắc phải cố gắng.

Vậy mà ngưng thuốc được 1 tháng thì mụn nổi lên quá trời, nổi còn nhiều hơn lần trước làm mình phải tiếp tục mua thuốc uống tiếp vì đã quen uống thuốc được hết mụn nên không sao thoát ra khỏi phương pháp này được.

Lúc đó mình cũng khờ lắm, không biết thuốc tây có nhiều tác dụng phụ đâu. Tình cờ có đứa bạn cũng bị mụn nhưng mụn nó ít hơn mình nên nó dành thời gian tìm hiểu các cách trị mụn chứ không cuống cuồng như mình.

Nó nói với mình là thuốc tây nhiều tác dụng phụ lắm. Loại thuốc mình uống cũng toàn tác dụng phụ, nó sẽ không mua uống đâu.

Tức tốc chiều hôm đó, mình phải dành hết 2h đồng hồ tìm hiểu về loại thuốc mình đang uống và tác dụng phụ khi dùng thuốc tây vì mình uống thuốc cũng gần 1 năm rồi nên nghe như vậy rất sợ.

Tác dụng phụ là gây trầm cảm, tự kỷ, sinh con quái thai, dễ sẩy thai, vô sinh. Nếu uống nhiều thuốc thì ngoài những triệu chứng trên gan thận đều bị ảnh hưởng, gan đào thải chất độc, thận phụ trách bài tiết, sinh lý. Nếu không hoạt động tốt thì cơ thể không thể nào khỏe mạnh được.

Khi mua thuốc mình có hỏi cô bán thuốc trong bệnh viện Nguyễn Tri Phương về thuốc này như thế nào, cô nói với mình là thuốc tây nên tác dụng phụ rất nhiều, thuốc điều trị mụn uống nhiều không tốt.

Cũng câu hỏi đó có lần trong bệnh viện hết thuốc mình chạy ra tiệm thuốc đối diện Bệnh Viện hỏi cô bán thuốc. Cô đó nói Có tác dụng phụ gì đâu, uống cho đẹp mà, nhiều người mua uống quá trời có thấy gì đâu.

Dù uống hay không uống thì tác dụng phụ cũng chỉ ảnh hưởng lên cơ thể của chính mình thôi đúng không các bạn. Chẳng lẻ khi xảy ra tác dụng phụ mình đi mán vốn họ sẽ chịu cho mình sao. Nên các bạn đang có ý định dùng thuốc tây nên xem xét và tìm hiểu về loại thuốc mình sắp uống ( trừ những bệnh bắt buộc phải dùng thuốc điều trị thì mình không nói )

Ai có ý kiến gì về việc uống thuốc thì vào đây chia sẻ với mình nha. Thanks you so much.