Hằng ngày sau một ngày làm việc về cái mẹ tẩy trang sẽ nhìn thấy nhiều khuyết điểm trên làn da của mình. Vậy để có một làn da khỏe mạnh tại sao cái mẹ không làm đẹp từ bên trong.

Các mẹ quan tâm đến sức khỏe nói chung thì đều biết là thực phẩm ảnh hưởng không nhỏ đến sắc đẹp như thế nào?

Nếu có 1 sức khỏe thật tốt thì làn da của các mẹ sẽ đẹp, mịn màng. Ví dụ như:

Ăn, uống cà chua thường xuyên sẽ da sáng hơn, mịn hơn vì cà chua có chất chống oxy hóa.

Táo tăng cường miễn dịch, tăng sức đề kháng, bảo vệ sức khỏe tim mạch…

Chuối giúp giải độc, giảm béo…

Tỏi chống lão hóa, làm trắng da….

Em cũng như các mẹ đều quan tâm đến sắc đẹp của mình bởi vì phụ nữ ai cũng muốn đẹp

Bây giờ thực phẩm bẩn tràn lan làm hại cho sức khỏe rất nhiều chứ đừng nói đến nhan sắc cũng như làm đẹp. Nhưng các thực phẩm bẩn tràn lan, lượng dinh dưỡng trong thực phẩm bẩn rất nghèo nàn

Phụ nữ ngày nay khá bận rộn với công việc ngoài xã hội cũng như chăm sóc gia đình nên việc dành thời gian chăm sóc bản thân là rất ít. Mỗi ngày nấu ăn cho gia đình mà chọn được những thực phẩm tốt cho sức khỏe mà làm đẹp nữa thì còn gì đẹp tuyệt vời hơn!

Các mẹ có kinh nghiệm gì về làm đẹp bằng thực phẩm, hay từ bên trong thì cùng chia sẻ với mọi người nha.