Để nâng cao quyết tâm đánh đuổi lũ mụn đang ghét ra khỏi cuộc đời mình, hàng ngày em sẽ post lên đây những cách em áp dụng, những món em ăn và chuyển biến của làm da mình. Híc! Nick cũ của em liên kết với Facebook, em toàn đăng nhập bằng Face, giờ wtt không cho nên nên fai tạo 1 nick mới hoàn toàn. Hu Hu!

Em khái quát về da mình.

Siêu nhờn em tưởng tượng dầu trêm mặt em chiên cá đủ luôn

Theo sach 16 kinds of skin thì e thuộc loại số 5: nhờn, nhiểm sắc tố, nhạy cảm, căng

Mụn của em chắc thuộc dạng nhiều. Không đến nổi kinh dị, nhưng đủ làm e mặc cảm. chủ yếu là mụn sần sần dưới da. Rửa mặt cộm tay rất ghê. Nhưng nhìn vào chỉ thấy 1 vài cái. Bạn em nhìn thì hỏi em: mày bị sởi hak? Vì hk sưng hk đau, chỉ hồng như như bị sởi thôi. Nhưng có nhân cứngòn

Con2 sẹo: Em có nốt thâm, lỏm cũng có tí tí, cạn thôi.

​Em đã từng dùng qua các cách trị mụn sau:

Da liễu bác sỹ Ánh- PXL-PN

Cao bí đao, cao sâm thẩm mỹ Hà. NTMK q1

Rượu thuốc trị mụn

Bệnh viện da liễu, uống thuốc chiếu sáng

Nạ bắc Swhite

Nói chung phương pháp nào cũng có hiệu quả nhưng rồi mụn cũng quay trở lại. Và giờ em quyết tâm tống khứ nó!!! À! Nói thêm là em bị Buồng trứng đa nang, kinh nguyệt không đều. Em không tính được chu kỳ của mình. Em nghĩ đây là lý do chính khiến em bị mụn.

Gần đây nhất là em đắp nạ bắc. Cũng hiệu quả, tuy nhiên cứ 1 chu trình. Đắp, mụn lên, khô, đi lấy mụn. Da kinh khủng, sau 3, 4 ngày, da đẹp lại. Lại lên mụn, lại lấy..... Nhưng đở cái là mụn không sưng to, chỉ cộm nhân thôi, Không mủ, không đau. Sờ mới cảm giác được.

Em quyết định ngưng sài nạ bắc, mà thử áp dụng 1 cách khác có vẻ khoa học hơn.

Sáng: Ngủ dậy uống 1 ly nước ấm to, có bữa vắt thêm chanh.

Rửa mặt nước ấm, lau khô bằng bông tầy trang ( Có rửa lại bằng nước lạnh)

Thoa kem chống nắng AVENE loại Emushion

Uống 2 viên Hythiol B của nhật ( Em học theo cô Aki, mua tại Hachihachi 570k thì fai)

Uống tảo Spirulina

Trưa: Rửa mặt sạch sẽ bằng tẩy trang Bio Hồng cho da nhạy cảm. Thoa lại kem chống nắng. Ngủ 20 phút. Em ăn nhiều rau, uống nhiều nước

Chiều+ Tối: Rửa sạch như buổi trưa, Uống 2 viên Hythiol B, uống tảo Spirulina. SRM Em dùng là :

Sữa rửa mặt: Tea tree gel của The body shop ( 465k)

Dúng tăm bông chấm Teatree gel ( tiếc tiền nên em mua của vedelte xài tạm, đọc review thấy cũng tốt nên e liều)

Thứ 6 tuần rồi em ngưng nạ bắc, đi lấy mụn là áp dụng cách trên.

Em sẽ up ảnh da em sau khi lấy mụn bên dưới để tiện theo dõi.