Năm nay đã 21 tuổi roi, khoảng thời gian từ 18 đến 19 tuổi là thời kì khủng khiếp nhất trên khuôn mặt, mụn quá trời là mụn, chạy chữa tùm lum chổ nào là TMV để chiếu lazer, lột mụn, bôi đủ thứ như tỏi, rau diếp cá..., nói chung là làm đủ thứ (mà toàn lung tung ko thôi), đến năm 19 tuổi bắt đầu chịu khó đi BS, lúc đầu đi BS Võ Thị Bạch Sương, theo riết 6 tháng mà chưa thấy hết, đến cuối cùng BS ra tuyệt chiêu dùng isotretinoin, kèm theo 1 cái phiếu chỉ định xét nghiệm, lúc BS kê đơn xong về nhà ngẫm đi ngẫm lại và quyết định ko theo nữa, lên mạng tìm đi tìm lại thì lòi ra một BS nữa, kiêng trì theo 7 tháng thì trời thương cho hợp với BS này mụn giảm từ từ, và hết hẳn và cũng nhờ trời thương nên cái khoảng thời gian làm linh tinh kia ko bĩ để lại sẹo nhìu chỉ bị sẹo trên mũi thôi ( do dùng miếng dán mũi lột mụn ko đúng cách, nên bây h nhìn vào mũi giống như bị lỗ chân lông to vật nhưng thật ra là sẹo lõm, nhưng cũng ko sâu lắm). Bây h thì chỉ còn dưỡng da thôi, bởi vì mình da dầu, nên phải " bảo trì" liên tục, ko thì mụn lại có cơ hội tấn công, đặc biệt mình có tính kiên nhẫn, cẩn thận, quan tâm sức khỏe nên mình ko bao h dùng sản phẩm nào có tác dụng nhanh chóng 1 cách lạ thường VD như kiểu kem trộn chẳng hạn, hiện tại thì đang thực hiện các bước chăm sóc da dầu nhờn, mà cũng nhờ dùng mấy cái thực phẩm chức năng nên da cải thiện dần, nó trắng ra lúc nào mình cũng ko bít ( tại mình ko quan tâm da trắng hay đen ^^) đến khi hôm họp mặt ngồi tám với bạn bè thì có 1 bà nào đi ngang, trong đám bạn nó thốt lên: "Trời da mày con trắng hơn cái bà kia nữa", nhìn lại bà kia thì thấy bả trang điểm qua trời đậm, đây ko phải tự khoe, vì ghi mấy dòng trên đây khoe cái ji dc, cũng chả ai quan tâm mình là ai thì khoe làm ji, mình chỉ muốn chia sẻ ít thông tin, đặc biệt mấy bạn muốn làm trắng da hay mau hết mụn ji đó, đừng nên nghe mấy quảng cáo, trắng tức thì, hết mụn cấp tốc, cái ji nó cũng phải có thời gian chứ gấp gáp thì chỉ hại thân thêm thôi, cuối năm nay để dành tiền đi lăn kim cải thiện cái sẹo trên mũi, mặc dù BS tư vấn cái sẹo này cũng ko sâu lắm ko có mất thẩm mĩ, nhưng mình cũng muốn thử xem để xem có cải thiện hơn tý nào ko.

Ai cần thông tin chăm sóc da mụn, dầu thì pm mình trả lời cho, mình cũng ko phải bán sản phẩm sản phiết ji hết chỉ là chỉ 1 con đường đi cho các bạn ( mà con đường đó có tới đích ko thì ko biết ^^), tại mình cũng thường xem mấy cái topic trên forum thấy nhìu bạn chỉ vì thik cái hiệu quả tức thì mà để lại hậu quả về sau nên mình cũng thấy tội và muốn chia sẻ tý cho mọi người, hy vọng mọi người luôn có làn da đẹp và tươi trẻ ^^