Trước đây bản thân em cũng đã từng dùng kem trị mụn Bảo Lâm và chịu hậu quả nặng nề từ nó. Nhưng hình như em và nhiều bạn khác có thể đã dùng phải hàng nhái Bảo Lâm nên mới có kết cục như vậy. Nếu vì dùng phải hàng nhái mà quay lưng lại với hàng Việt thật không hay. Nên em viết topic này mong mọi người chia sẻ ý kiến của mình để bảo vệ chính làn da của chúng ta cũng như thương hiệu Việt :)

Năm em học lớp 8 hay 9 gì đó, không biết cơ duyên nào đã làm cho em biết đến Bảo Lâm và mua nó về dùng. Thật là da trắng nõn và hết bay mụn luôn. Khoảng mấy tháng sau thì một chị nhà bác em lên chơi bảo kem đấy không tốt, bạn chị dùng hỏng hết da mặt. Em sợ quá ngưng dùng luôn. Và, hậu quả là, mặt em mụn bùng nổ dân số :-S nói chung là không còn từ nào để diễn tả. Bên cạnh mụn da mặt còn bị sạm đen đi và lỗ chân lông nở to ra. Những ngày ấy đúng là không muốn ra đường luôn :|

Cũng may lên cấp 3 thì mặt em dần bình phục (em không dùng thêm kem gì cả, chỉ rửa sữa rửa mặt thôi, không dám đụng gì lên mặt hết). Đến tận năm nhất đại học thì em cũng đã hết bị mụn ( chắc đã hết tuổi dậy thì :D)

Nhưng vào hè năm nhất thì mặt em xuất hiện mụn trở lại và đến bây giờ vẫn chưa khỏi. Mụn không nhiều lắm nhưng cũng đủ làm mình tức tưởi vì nó đã khỏi rồi mà giờ lại quay lại :)). Hiện tại thì em vẫn chưa tìm ra nguyên nhân và cũng chưa kịp đi khám. Mẹ em trong quê gọi ra bảo gửi cho em gel trị mụn và kem bảo lâm. Em không nhớ tên gel trị mụn đấy là gì nhưng cái đó nhiều người dùng thấy bảo tốt. Nếu mọi người muốn biết thì tối mẹ gửi ra em chụp lại hình cho nhé. Mẹ bảo chấm gel lên đầu mụn, vài giây sau gel khô đi thì chấm Bảo Lâm lên để chống thâm. Em la oai oái bảo con không dám dùng cái đấy nữa. Mẹ bảo nếu chỉ chấm đầu mụn thì không sao, dì Trang ( họ hàng nhà em) cũng làm thế và khỏi mụn rồi.

Em lại lò dò lên mạng tìm hiểu xem có đúng là chấm lên đầu mụn thôi thì không sao không :)) và em lại tìm đc cái này http://dantri.com.vn/lam-dep/kem-bao-lam-bi-quyet-gia-truyen-cac-benh-ngoai-da-786317.htm

Nếu Bảo Lâm độc hại như thế thì sao lại có chuyện được giải thưởng ?

và cái lọ Bảo Lâm mà hồi xưa em dùng thì không giống như ở trong ảnh, mà tìm trên mạng cũng không thấy hình của nó. Lọ hồi đó em dùng nhỏ như thuốc nhỏ mắt, màu da, có mùi sâm.

Mọi người nghĩ sao?