Chào các mẹ :x:x:x đi đâu cũng thấy topic tắm trắng mà khí thế của em nó sôi sùng sục. Em từng kinh qua nhiều loại tắm trắng thiên nhiên rồi (mình tự làm ở nhà thôi, chứ đi spa nó trộn cái gì thì chết). Đến nay cũng đã hơn 1 năm kinh nghiệm đầy mình. Nói thật là em chưa thấy loại hình tắm trắng thiên nhiên nào ưng ý, cho đến khi em quyết định "chế" ra 1 phương thức tắm trắng mới: tắm bằng aspirin.

Aspirin thì các mẹ biết rồi, là một dẫn xuất của acid salicylic nên nhiều mẹ hay dùng nó đắp mặt nạ trị mụn. Nói thật em mới tắm có 2 lần thôi, nhưng kết quả thì mĩ mãn luôn, mà cũng k bắt nắng nên các mẹ cứ yên tâm nhé :x

Lần 1: 3 viên aspirin 500mg trộn sữa tươi (em dùng TH k đường), dầu oliu (mẹ nào dùng phải chịu khó tí vì dầu nổi lên mặt sữa hết nên phải thêm dầu nhiều lần, mỗi lần 1 tí ti thôi). 1 hộp sữa các mẹ tắm được 2 lần (em tiết kiệm lắm :)):)):)) ) nếu k có dầu oliu thì cũng k mịn lắm

Lần 2: 3 viên aspirin 500g trộn yến mạch sữa tươi, bỏ hết vô lò vi sóng quay được 1 cái ly sệt sệt, tắm rất mướt :x:x bị khoái luôn. Các chị nhớ cho nhiều sữa chút (nửa hộp) vì yến mạch nở rất ghê, nếu để khô quá sẽ k dùng được.

1 số lưu ý nhé:

1. Nhiều chị thắc măc aspirin 500 thì có gì khác so với 80, 100,... thật ra nó i như nhau, chỉ có liều lượng khác nhau thôi (nên viên 500 nó to đùng)

2. Khi mới bôi lên da được 3p là da đã bắt đầu trắng, tắm xong là trắng hơn da thật khoảng 3 tông

3. Tuần tắm 2 lần, các chị trộn nguyên liệu gì cũng được, miễn là phù hợp.

4. Hạt aspirin khá thô, nếu k đun nóng hoặc cho tan hết thì có thể kết hợp tẩy da chết luôn cũng được. Chị nào kĩ thì tẩy trước

6. Da trắng được tầm 1 tuần, nhưng k sao vì tới lúc đó da ở trên là TBC nên tẩy đi là vừa :)):)):))

7. K bắt nắng đâu nhé, nhưng cũng che cho chắc