Chắc em thành người chuyên săn lùng các chủ đề về mụn mất. Em đã hết các topic nói về mụn trong wtt, và cũng tìm đọc nhiều các bài viết nói về mụn ở trên báo, trên mạng,..vv... Bjờ em lập ra topic này để chị em vào đây chia sẻ với nhau.

Vì từ khi bị mụn, em- 1 đứa khá tự tin, bỗng trở nên tự ti và ngại ngùng vô cùng. Cả tháng nay, em đóng cửa ngồi nhà, k dám đi đâu luôn. Thực ra, ban đầu, em cũng thấy bthg thôi. Nhưng, ra ngta lại hỏi mình " Về VN kiểu j mà để cái mặt mũi như thế?", "Ối jời ơi, nhìn cái mặt này", rùi thì " máy đi ra ngòai thi che bớt cái mặt vào đi", "mụn mọc che cả mắt hay sao mà k biết nhìn"...vv... Nói chung, em biết mọi người cũng chỉ nói thế thôi, cũng vô tình cả mà, nhưng những lời nói vô tình ấy cũng vô tình tạo ra sự mặc cảm, tự ti với em luôn. Em chán lắm. Em fải dùng từ "chán"- 1 từ em rất kị nói và nghe.

Mà mụn, càng nghĩ nó càng nổi thêm. Em muốn jải tỏa tâm lí quá.

Mẹ em nói em đừng nghĩ nữa, nhưng, sự thật là, khó làm đc, gần như k thể. E k nghĩ, thì người khác sẽ nói, sẽ hỏi làm em lại nghĩ, lại nhớ đến nó. Bố mẹ em cũng bực với em vì em tự ti thế này lắm. Em cũng thấy bực chính mình. Em bi quan vì mụn luôn rùi.

Tại sao lại có mụn cơ chứ... có còn là con gái 15-16 nữa đâu...