Nếu các chị em thích bốc phốt mỹ phẩm dưỡng da thì lội ngay vào post của em đọc đi ạ. Đọc mà tránh đi ạ, không thì tiếc hùi hụi như em đấy. 

Các chị có từng nhìn qua cái nhãn hàng như hình ở dưới không ạ? Em nói sơ qua thì đây là sữa rửa mặt thuộc 1 dòng dưỡng da cao cấp ở Nhật nhé, có chứng nhận độc quyền về công nghệ thâm thấu duy nhất trên thế giới. Nghe hay quá nên em - 1 con mê skincare - lao đầu vào thử ạ. 

hình ảnh

Vâng, SRM clay wash này thuộc dạng làm sạch có dưỡng da, cơ chế làm sạch chính là nhờ đất sét núi lửa siêu mịn siêu sạch chỉ có ở núi lửa ở Nhật Bản, tìm thấy ở độ cao 2000m, không tạo bọt. Nghe mấy mẹ review thì da sử dụng xong thì có cảm nhận giống bánh pudding, nghe cũng hay hay nên em đã thử dùng. Giờ nghĩ chịu không nổi nữa, có mình biết người khác không biết thì cũng kì, nên em mò lên bốc phốt cho các chị em nhé. 

Và sau đây là cảm nhận của em qua các tuần nhé:

Tuần 1: Sữa rửa mặt này dạng kem như khi bôi lên mặt, xoa đều thì là kết cấu dạng gel nha các chị, cảm thấy khá là yêu rồi, 1 điểm cộng. Nhưng mà nó không tạo bọt thật các chị ạ, hoàn toàn không 1 chút bọt làm em xoa mốt đỏ mặt mà không biết da đã sạch hay chưa, thôi rửa mặt luôn vậy. Cảm giác nó cũng bình thường, hơi thất vọng, rửa xong cũng không thấy như bánh pudding T.T 

Tuần 2: xài xem kẽ với sữa rửa mặt teen derm của isispharma. Cảm giác đỡ hụt hẫng 1 chút khi phát hiện em này rất hợp dùng để kiềm độ làm khô da của teen derm. Teen derm là srm có hạt, chứa BHA luôn, rất tốt cho da mụn dầu nhưng xài 1 thời gian làm da khô bong tróc, em phát hiện clay wash có khả năng giữ lại độ ẩm tự nhiên trên da rất tốt, nên phối hợp lại thì đạt ngay kết quả ngoài mong đợi. 

Tuần 3: Cảm thấy có vẻ quá vội vàng khi đánh giá chất lượng của clay wash, em tìm đọc thêm tài liệu về nó và phát hiện ra thông tin như sau: (em ghi đơn giản lại thôi nhé) Clay Wash có thành phần chính là đất sét Montmorillonite, có món ăn yêu thích là bụi bẩn, bã nhờn, tế bào da chết và có khả năng trao đổi chất 1 lần duy nhất. Vì thế nhà sản xuất đã đưa 5 thành phần làm đẹp tốt cho da (ure, HA,...) vào trong phân tử của đất sét, khi đất sét chạm vào bề mặt da, nó ngay lập tức bị thu hút bởi bụi bận, bã nhờn, da chết, phấn trang điểm còn sót lại trong lỗ chân lông, nó sẽ nhả ngay cái chất dinh dưỡng đang mang để trao đổi lấy đồ ăn yêu thích của nó. Nhờ cơ chế này mà da được làm sạch mà khồng cần chất hoạt động bề mặt tạo bọt (loại này rửa trôi luôn độ ẩm tự nhiên của da, khiến da khô và trở nên dầu hơn), ngoài ra chỗ hỏng của bụi bẩn bị lấy đi sẽ được lấp đầy dưỡng chất tốt vào. Chính vì thế em tiếp tục sử dụng chỉ Clay Wash thôi, lần này em rửa mặt xong để nguyên lớp đất sét đó trên da, đi đánh răng, chừng 1-2p thì em rửa lại với nước sạch, thấm nhẹ bằng khăn bông. 

Tuần 4: Bất ngờ chưa, em đã thấy được là da pudding trong truyền thuyết. Thực sự mê lắm các chị ạ, mỗi lần rửa xong, da em cảm nhận được giải tỏa stress ấy, các chị nào hay trang điểm chắc biết cái sự nặng nặng mặt vào cuối ngày đúng không ạ? chưa kể thế thì đi đường bụi bám vào cũng nặng mặt rồi. Thế mà cái em này, làm sạch đến độ sờ vào em thấy như sờ da em bé ấy, nó mịn thật là mịn (cảm nhận bằng tay nha, chứ mắt nhìn thì chỗ nào có khuyết điểm vẫn thấy ạ), mướt lắm, da căng căng thật sự mê luôn ạ. Báo luôn với các chị là sau tuýt thứ 2 em mua lại thì lỗ chân lông nhỏ đi luôn, bất ngờ quá, em cục kì hạnh phúc và vui vì tìm ra cái srm ưng ý quá ạ. 

Khuyết điểm to bự của em là hàng nội địa nhật nên chỗ bán ở VN không nhiều, giá thành khá cao (khoảng 1.000.000/tuýp), nhưng mà xài được 2-3 tháng thì chia ra 1 ngày chỉ mất tầm 11-16k thì cũng ổn áp, quan trọng là hàng tốt, da đẹp, gì chứ skincare không xài đồ tầm bậy được, nát mặt. Thà đau ví tí nhưng da đẹp, yên tâm mà dùng thì vẫn hơn 5k/ ngày mà nát mặt về sau, phải không các chị? 

Em khuyên các chị là đừng có dùng, dùng rồi là mê không trốn được đâu đó ạ. Em tới giờ được 4, 5 tuýp rồi, thêm vài cái skincare phối hợp chung thì ra đường không kem phấn nữa nhé. Ra đường măt đẹp sẵn đỡ mệt hơn khi ra đường là phấn kem đầy mặt, tốn thời gian trang điểm, tốn tiền, da dễ tổn thương, mau già, nên em thấy THÀ TỐN TIỀN SKINCARE, CÒN HƠN VÙI MẶT TRONG ĐỐNG KEM PHẤN (ý kiến riêng ạ, chị nào không đồng ý đừng chửi em).