Em chào các cô/ các chị/ các bạn ạ.

Em viết bài này để chia sẻ về kinh nghiệm dưỡng da của em ạ. Trước đây, em bị mụn cũng nhiều, da lại nhờn nữa. Sau đó em uống thuốc ở bệnh viện, 1 tháng, mụn cũng đỡ nhưng mà thâm còn nhiều nên vẫn tự ti lắm. Em cũng tìm hiểu và áp dụng một vài chia sẻ trên mạng về cách trị thâm như mặt nạ thiên nhiên từ mật ong và chanh. Em thấy hai cái này cũng okie nhưng mật ong hơi dính, chanh dễ bắt nắng và gây cảm giác hơi rát nữa.

Sau một thời gian, bạn thân em chia sẻ bảo dùng sữa ong chúa. Ban đầu e cũng ko tin lắm đâu ạ, nhưng vì bạn e bị nám và nó dùng nửa tháng thấy da nó đều màu hơn, nám cũng mờ đi nên em cũng thử. Cảm giác sau dùng 1 tuần,, da em nó se lỗ chân lông hơn, vết thâm nó mờ đi rùi ạ, đặc biệt là da mịn hơn ạ. Nhiều đêm em ngủ, tay vô tình chạm da mặt thấy láng mịn, thế là sờ xong ngủ tiếp, sướng cực ạ :)

Giờ em tự tin hơn nhiều ko phải đeo khẩu trang để che thâm như trước.

Chắc do da em hợp sữa ong chúa và do mua được của người quen nên ko cũng an tâm về hàng thật.

Về công dụng của sữa ong chúa, mọi người có thể tra google nhiều lắm ạ nhưng em nghĩ nổi bật là dưỡng da như se lỗ chân lông, làm mịn da và giảm sưng tấy đáng kể ở mụn, chữa nám vs tàn nhang nữa ạ.

Cách dùng sữa ong chúa : Em thoa 1 lớp mỏng lên mặt rùi để qua đêm sáng hum sau rửa lại. Nếu là lần đầu tiên dùng có thể pha 1 lượng nhỏ như hạt đậu sữa ong vs 2 giọt nước xong bôi lên mặt.

Thật lòng là bây giờ e chỉ thích dùng những gì từ thiên nhiên thôi ạ vì lành tính và tốt

À, e cũng hay dùng mặt nạ trứng gà nữa. Lòng trắng thực sự tốt cho da bị tổn thương của em. Dùng xong cảm giác da căng và mịn nữa.

Cũng giống như các chị trên diễn đàn, em cũng ham làm đẹp lắm. Dạo này, em cũng uống bột đậu để cải thiện vóc dáng theo kinh nghiệm của các chị chia sẻ. Dáng em cũng tạm được, nhưng v1 hơi nhỏ. Cảm giác uống xong hết thèm ăn mà no rất lâu nhé. Trc lúc ngủ, em cũng đều chuốt mi, bôi môi = dầu oliu. Nhiều khi nằm lên giường rùi, nhớ ra là chưa bôi oliu, em lại lọ mọ dậy. Vì làm đẹp đúng là cả quá trình và phải kiên trì nữa thì mới thấy kết quả.

Các chị, các bạn có kinh nghiệm gì thì lại chia sẻ cho em mới ạ :D

Cảm ơn vì mọi người đã đọc ạ.@};-

Gần