TẠI SAO PHẢI DÙNG TONE????

Nhiều bạn nói vs mình là " cảm thấy dùng toner vô thưởng vô phạt kiểu có cũng đc ko có cũng chả sao ý kem dưỡng tốt là đc rồi " =.=

Ờ thỳ kem dưỡng phải hợp phải tốt vs da đã đành nhé nhưng bạn cứ tưởng tượng xem bạn bôi kem vào cái mặt khi đang đầy bụi bẩn thỳ nó sẽ tnao? Có loại kem thần tiên nào có thể làm bạn đẹp lên trong trường hợp như vậy ko? :)) Câu trả lời là có kem thần tiên hotgirl manh tên corticoid nhé bôi đi cho xih nha :))

Thôi đùa đấy đừng bạn nào làm theo ko sau lại đổ thừa tại nge tớ thỳ tớ đập đầu vào gối tự tử rửa oan bao nhiêu lần cũng ko hết đâu =))

Quay lại câu hỏi tsao phải dùng toner nha! Toner là bước dùng sau bước rửa mặt bằng sữa rửa mặt nhé ^^

1/ toner là bước làm sạch tiếp theo cho da. Nó làm sạch sâu những bụi bẩn ở dưới lỗ chân lông mà srm or các sản phẩm tẩy trang ko làm sạch cho bạn đc vậy nên sau đó dùng các bước dưỡng tiếp theo nhất là kem dưỡng sẽ ko bị mụn. Vì nếu áp kem lên mặt khi da chưa thật sự sạch ko khác gì ủ 1 đống bụi và đóng chặt lại trong lỗ chân lông của mình cả!

2/ Toner sẽ làm cân bằng lại pH da trở về trạng thái ban đầu.

Bình thường da của chúng ta có lớp màng axit, pH ở khoảng từ 4-6. pH càng thấp da càng khoẻ vì khi đó ngăn đc vi khuẩn xâm nhập vào da.

Khi chúng ta rửa mặt các sản phẩm tẩy rửa sẽ làm tăng độ pH của da sau khi rửa nên vi khuẩn dễ xâm nhập vào da. Dù cho bạn có xả nước xối xả nước vào mặt đến cỡ nào cũng ko làm da cân bằng lại pH như ban đầu ngay đc. Muốn da tự cân bằng phải có thời gian. Có bạn nào chờ đc vài tiếng sau mới làm các bước dưỡng tiếp theo ko :))

Toner sẽ giúp bạn làm việc đó ngay nhé. Da trở về pH ban đầu thỳ việc hấp thụ các sản phẩm dưỡng sẽ tốt nhất và da ko lo bị mụn khi dùng dưỡng nữa.

Nhiêu đó chắc đủ để các bạn suy nghĩ lại việc dùng toner đúng ko ^^

Chúc các bạn có 1 làn da khoẻ!!

P/s : hình ảnh chỉ mang tính chất minh hoạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nayeuuu