hi các mẹ, sau một thời gian kinh doanh spa, mình có một số bí quyết nhỏ, chia sẽ với các mẹ không có thời gian đi spa mà vẫn có thể làm đẹp cho mình tại nhà, rất đơn giản ạ

1./ TẨY TẾ BÀO CHẾT

Tẩy TBC bằng GẠO:

bạn xay nhuyễn gạo ra thành bột hơi mịn thôi nhé, rồi khi đi tắm, bạn lấy một ít bột cám gạo, cho một ít sữa tươi hoặc nước ấm vào rồi thoa lên khắp body chà xát nhẹ, rất nhẹ theo hình vòng tròn khắp cơ thể, rồi để yên khoảng 5 phút, tấm lại bằng nước ấm, có thể dùng cho da mặt, nhớ là chà xát nhẹ thôi nhé, chà mạnh quá bạn sẽ bị xước da đấy, sau khi tắm sẽ thấy da mịn , sạch và rất đẹp( có thể thay thế bằng đậu đỏ, đậu nành), tuần 2 lần

Tẩy TBC bằng MUỐI:

bạn lấy muối, cho vào dầu oliu rồi lấy hỗn hợp này Tẩy TBC y như là bằng gạo vậy đó, (cách này có thể dùng cho da bị viêm nang lông ở lưng rất tốt ) ,nhưng nếu bị viêm nang lông ở lưng thì ko nên trộn với dầu oliu,chỉ dùng muối thôi

bạn nhớ là chọn loại muối mịn, hạt nhuyễn không to mới không bị trầy xướt da

P/S: có thể pha chế sẵng muối tẩy TBC lâu bằng cách dùng 1lit dầu oliu+ 1/2kg muối + 10ml tinh dầu oải hương loại tốt ngâm trong một cái lọ thủy tinh, đậy kín nắp lại, khi dùng lấy một ít ra dùng, muối kh ông tan trong dầu và tinh dầu nên không sợ sẽ bị tan ra

còn rất nhiều cách khác, từ từ tớ post tiếp he he