Nếu chỉ được skincare trong 3 bước?!?

Nói đúng hơn là nếu 1 ngày bạn quá trời làm biếng nhưng não vẫn bắt phải skincare thì bạn sẽ làm bước nào :)))

Mình mất 4 bước thôi nè. Take a look nhe ^^

1. Tẩy trang + rửa mặt:

Mình dùng miếng pad rửa mặt tạo bọt của My Skin Solus. Tích hợp 2 trong 1 vừa rửa mặt vừa tẩy tế bào chết nhẹ nhàng với thiết kế 2 mặt khác nhau của miếng pad (mặt bông và mặt lưới). Miếng pad có bọt rất nhiều :))) mình dùng thêm ở cổ mà vẫn chưa hết bọt. Sau khi massage mặt nhẹ nhàng nhớ rửa lại vs NƯỚC ẤM nhé các nàng.

Mình cảm nhận da sạch sẽ mà vẫn còn lại độ ẩm nè. Đặc biệt, miếng pad rất tiện lợi để mang đi du lịch nha. Như mình về quê vài hôm thì sẽ mang theo 3 miếng pad như này, không cần phải xách thêm chai sữa rửa mặt to đùng :>

(Nếu makeup đậm quá thì vẫn nên dùng thêm tẩy trang nhé các bạn)

hình ảnh
hình ảnh

2. Toner/ lotion:

Mình dùng lotion Shiseido Elixir (lifting moisture lotion II). Em này dành cho da thường/ da khô, nằm trong bộ sp nâng cơ, dưỡng da, chăm sóc ngăn ngừa lão hóa của Shiseido. Thành phần có collagen nên dùng cảm giác da đàn hồi rất thích ý (hôm nào siêng mình dùng kèm với emulsion nhà này thì còn thấy tác dụng rõ hơn nữa). Sp thấm nhanh và có mùi hoa hồng nhẹ rất relax.

Tuy nhiên nhược điểm của nhà Shiseido là giá chát nha, mình thấy trên các web bán lọ 170ml tầm 650k-750k. Mình được tặng nên xài ngon lành, mai mốt hết thì không biết có tiền mua lại không huhu 

hình ảnh

3. Kem dưỡng ẩm:

Mình dùng kem dưỡng của My Skin Solus. Dưỡng ẩm rất okila, mình đi làm ngồi máy lạnh, ngủ cũng máy lạnh phà phà mà da vẫn ẩm mướt nè, hơn nữa còn chăm sóc kép cho vùng da mắt. Chất kem đặc, tap 3 phút thì thấm hết. Trước đó mình xài kem dưỡng của I'm from cũng thấm nhanh, mà bị đổ mồ hôi ở khu vực nhân trung, em này thì không bị.

hình ảnh

Bảng thành phần gây được thiện cảm với mình vì có Ceramide đi với Niacinamide. Chuẩn bàii. Các chất làm mềm da, ngăn nếp nhăn như Fucoin, Hyaluronicnacid lẫn các chiết xuất thực vật hứa hẹn làm da khỏe mạnh như oliu, bơ hạt mỡ (shea butter). Sp có cồn nhưng mà là cồn béo tốt Cetearyl Alcohol.

Điều mình thích nữa ở sp này là nắp seal thông minh giúp bảo vệ kem khỏi không khí. Mình vặn đầu tuýp và bóp nhẹ thì mới ra kem. Dùng xong vặn ngược chiều lại thì là đóng lại. Kiểu này vệ sinh và bảo vệ sp tốt nè.

hình ảnh

Nhược điểm là sản phẩm có hương liệu, nếu mùi nhẹ nhàng lại chút thì oke hơn. (nhưng mình dùng không bị kích ứng)

Giá em này trên web của hãng là 610k/ tuýp 50ml. Các bạn lên săn sale Lazada, Tiki để được giá tốt hơn nha!

4. Mặt nạ ngủ môi Laneige

Ai cũng biết em này rồi ha :))) chắc mình không review gì nữa. Các bạn chỉ lưu ý là không dùng hàng ngày nhé, kẻo bị chàm môi. Dùng 2-4 lần/tuần là oke nè.

Lời cuối, ngủ mà không tẩy trang là giấc ngủ cà giật cà giật, lấn ca lấn cấn nhất nhe mấy nàng :))) bởi vậy lười cỡ nào thì cũng lược bớt/ thay thế phù hợp chứ không nên bỏ skincare nho cả nhà hihi.

hình ảnh

Chu trình skincare tối giản của các bạn thì sao? Share cho mình biết nữa nhé ^^