Các mẹ ơi cho em hỏi một tẹo. Em đang dùng Neutrogena Hydro Boost Water Gel (quảng cáo là có công dụng giữ ẩm cho da). Em hay dùng vào buổi sáng sau khi dùng toner và trước bước đánh base, và thêm 1 lần vào buổi tối trước khi di ngủ. Nói chung xài hơn 1/2 lọ rùi mà ko thấy có gì khác trước nên giờ em muốn lăn tăn qua các hãng khác.

Em có sample của Chanel, cái toner và whitening moisturizing fluid. Khi em sử dụng 2 cái này thì mặt sờ mịn hơn nhưng nếu dùng toner hãng khác + Chanel whitening moisturizing fluid thì lập tức da mặt bị dính dính khó chịu lắm. Với cả giá cũng chát quá nên chắc em ko dùng hãng này (tại em xài cả base và found của Chanel nên em nghĩ xài các sản phẩm cùng 1 hãng biết đâu hỗ trợ nhau nên sẽ tốt hơn).

Giờ em băn khoăn quá ko biết nên sử dụng skincare của hãng nào mà tốt và vừa túi tiền nhỉ? Bạn em khuyên skin care dùng các hãng của châu Á đi cho lành nên em dang tăm tia Shu Emura hoặc Shisheido.

Em chỉ muốn dùng loại hydrate và whitening thui. Em cũng có xài qua Lioele Magic Whitening Cream nhưng thấy nó ko phù hợp để sử dụng dưỡng trước khi apply makeup >.<

Em muốn hỏi thêm sản phẩm gì làm cho da mình nó như có nhũ nhũ í, trông yêu chết đi được. cái đó là translucent finish powder hả các mẹ? nếu dùng thì hãng nào nhũ vừa phải? vì em thử của The Body Shop xong hoảng quá, nhũ ra nhìn cái mặt như trét đầy kim tuyến trông lố lắm, chắc chỉ hợp ban đêm, còn ban ngày nhũ phải nhẹ và ít thì đẹp hơn >.<