Hồi còn đi học mình bi mụn khắp mặt, 2 năm trời xài nào acnes, biona, clean&clear, biore( thời đó có kem trị mụn), thorakao... kể cả cao cấp như Vichi, avon, oriflame... cái gì cũng thử mà không thấy khả quan, bà chị họ lúc trước mặt vừa mụn vừa đen, mà mới có 2 tuần da đẹp hẳn, hỏi ra bả nói xài kem pha, xưa giờ sợ kem pha lắm, cái nào hiệu quả nhanh mình sợ lắm, chỉ tin hàng có thuơng hiệu thôi, nhưng liều quá kiêu bả mua cho xài, ngày thoa 2 lần, trong 2 tuần lễ da đẹp thấy rõ, sang hủ thứ hai, minh xài 1 lần/ ngày, vài ngày sau mình cách 1 ngày xài 1 lần, vài ngày sau lại cách 2 ngày, cứ thế cho da mình xa dần với kem, chứ ko dám nhưng liền, sau đó ngưng hẳn, da đẹp tới giờ luôn đó, đi đường mình cũng lười che chắn lắm mà có thấy đen hay nám đâu. KL: Đừng bao giờ ngưng ngay một sản phẩm nào đó rồi đổ thừa nó, hãy giảm liều lượng từ từ cho đến khi ngưng hẳn. (Nhỏ hàng xóm mặt như cái pizza, 1 tháng sau da đẹp mịn màng tói giờ luôn, hỏi nó xài cái gì nó ko trả lời cứ đổ thừa chế độ ăn uống,sau này chị nó nói mới biết nó xài kem pha, mấy năm rồi da nó vẫn đep).

Thời gian qua căng thẳng + thức khuya+ đi đường ko che= 5, 6 em mụn mọc lên,mà mụn bọc kko mới ghê chứ, đi làm hay cafe thì phải cho chút phấn để che bớt,xưa giờ lười make up lắm. Mà săp tới phải đi du lịch biển với cty, xuống nước là tiêu, đang bí gặp nhỏ bạn mới tuần rồi mặt nó y chang mình mà bây giờ mịn màng lắm, cạy miệng nó mãi mới chịu nói là xài kem lulanjina mua ở chợ ( nó sợ la nó cái vụ xài kem bậy bạ), hồi xưa nhỏ bạn nó chỉ mà nó ko dám xài giờ cũng bí nên làm liều. Tui liều luôn, lấy hủ kem nghệ thorakao đã xài hết ra xin nó một ít xài thử, hôm nay là ngày thứ 10 xài kem, mặt tui trắng ra tuy còn vài vết thâm nhưng lũ mụn đã bị tiêu diệt hết, rờ vào mặt láng mịn,thích lắm, da ít đổ nhờn rất nhiều, khu vực thoa kem hầu như ko nhờn cả ngày,những cái mụn to,ko có đầu mụn, xài vai ngày là đầu mụn nổi lên rồi biến mất, mấy bữa nay đi nắng ko mang khẩu trang, mà vẫn chưa sao bạn tui cũng thế,giờ đang xài tiếp cho nó hết hẳn thâm rồi xài chiêu cũ. Ông anh họ già đầu mà vẫn mang cái mặt pizza đến giờ, hôm nay đưa ổng xài thử coi có hợp với nam ko. Anh em tui tình nguyện làm chuột bạch rồi sẽ post tiếp cho bà con nào quan tâm đang bí...