ai cũng biết rằng rửa mặt là một trong những bước skincare quan trọng của da mặt mình. Thường sẽ ta sẽ thấy quen thuộc nhưng không phải ai cũng biết những cái loại sai lầm này khi rửa mặt khiến làn da của chúng ta có thể gây nên tình trạng mụn

1. Bỏ qua bước tẩy trang: 

Nhiều phụ nữ chủ quan rằng, rửa mặt thôi cũng có thể tẩy được những bụi bẩn những lớp trang điểm dày mà bỏ qua bước tẩy trang trước khi rửa mặt. Thật sự mà nói, phải cố gắng thực hiện bước tẩy trang nếu kỹ hơn có thể dùng 2 bước tẩy trang để da có thể sạch hơn. Sau đó mới nên rửa mặt lại bằng sữa rửa mặt và nước sạch. Nếu chúng ta không thực hiện bước tẩy trang, có thể dẫn đến tình trạng bít tắc lỗ chân lông khiến da của bạn bị nổi mụn hơn. 

2. Dùng khăn mặt 

Bạn có biết trên chiếc khăn mặt của mình chứa biết bao vi khuẩn, sau khi rửa mặt nếu dùng khăn mặt để lau có thể dẫn đến tình trạng mụn của bạn ngày một trầm trọng hơn. Lý do thứ hai là bề măt của khăn mặt khá khô ráp có thể dẫn đến tình trạng chà xát lên làn da mỏng manh, có thể khiến da của bạn tổn thương. Cách tốt nhất là nên để da mặt khô tự nhiên hoặc có thể dùng bông để thấm khô da mặt . 

2 sai lầm này là những kinh nghiệm trong khi chăm sóc da của mình nó cũng có thể có nhiều người biết nhưng cũng có nhiều người chưa biết được hy vọng các bạn sẽ rút ra được nhiều kinh nghiệm