Chẳng là dạo Tết em ăn bánh trái nước ngọt hơi nhiều. Đến giữa tháng Giêng mà mụn vẫn cứ nổi quá trời quá đất. Rồi cũng đi chơi nhiều nữa nên da đen hẳn đi. Em cứ kiêng cữ che chắn mãi mà không khỏi được, với mình đi làm nên không có điều kiện dưỡng da nhiều như mấy ngày nghỉ. Thế là, bèn lên mạng tìm thử mấy phương pháp trắng da trị mụn. Thử vài công thức thì thấy cái này hiệu quả nhất nên đem lên chia sẻ với các chị đây nè :x

Em dưỡng da bằng cà rốt, nó vừa rẻ vừa dễ mua, tốt cho sức khỏe nên em nghĩ dùng cho da cũng tốt, cho dù không hợp thì cũng không đến nỗi gây kích ứng da. Có tận 3 phương pháp, các chị cứ thử xem cái nào hợp với mình nhất thì xài. Bản thân em thích số 1 nhất. Xài xong thấy hiệu quả ngay tắp lự.

1. Luộc cà rốt cho chín, nghiền nhuyễn rồi thoa lên mặt, để yên trong 20 phút. Sau đó rửa mặt thật sạch. Các này vừa trắng vừa giảm mụn, nhất là mụn trứng cá.

2. Gọt cà rốt, bỏ vào xay nhuyễn với một hộp sữa chua không đường, bôi lên mặt và để yên trong 30 phút rồi rửa thật sạch với nước lạnh. Sữa chua cực tốt cho da, nhưng phải dùng sữa chua không đường nhé. Mặt nạ này giúp phục hồi da mặt, cũng giúp trắng da cực tốt.

3. Cho cà rốt vào máy xay sinh tố, xay nhuyễn với 1 muỗng café đường, 1 muỗng café muối, thoa lên mặt rồi để yên trong 20 phút. Sau đó, mát xa da mặt theo vòng tròn. Làm xong sẽ hết sạch mụn đầu đen luôn nè.

Cà rốt nhẹ nhàng lắm, thấy em dùng nên em gái cũng bắt chước dùng theo, da nó là dạng nhạy cảm nhưng đắp cà rốt lên vẫn ổn. Các chị nhớ mua trong siêu thị hoặc chỗ quen biết là được.