Mùa hè chắc là nỗi ám ảnh của những bạn bị mụn cơ thể như mình nhỉ. Mình từng có thời gian chật vật hết cỡ với mụn lưng, ngực. Trộm vía giờ đã khỏi, mừng hết sức. Hôm nay ngoi lên chia sẻ cho mn routine chữa mụn body của mình nà - một rừng XANH LÁ luôn. Nhìn có vibe thiên nhiên tươi mát mn nhỉ?

hình ảnh

Bước 1: Tẩy tế bào chết

Chăm tẩy tế bào chết 1-2 lần/tuần để để loại bỏ tạp chất mà xà phòng sữa tắm chưa làm sạch hết, làm thông thoáng lỗ chân lông. Mình dùng nhiều loại tẩy tbc lắm, nhưng hôm nay để khớp với style xanh lá của bài nên mình bỏ em này vô nha: tẩy tbc bơ Beauty Buffet Scentio Avocado. Mình lướt shopee thấy nhiều lượt mua nên mua thử. Hạt nhuyễn, mịn, da ướt massage một lát sẽ tự tan ra, không lo mất vệ sinh nhà tắm.

hình ảnh

Bước 2: Làm sạch

Từ ngày bị mụn lưng mình đổi sang sữa tắm Lifebuoy Matcha Khổ qua. Tắm siêu sạch, nhưng cũng rất khô da. Nhưng mình cũng cố chịu, do bị mụn lưng thì phải chú ý làm sạch thật kỹ, sạch hết bã nhờn, bụi bẩn mới không gây bít tắc lỗ chân lông.

hình ảnh

Bước 3: Treatment

Tắm xong mình dùng chai xịt trị mụn, mờ thâm, giảm viêm nang lông toàn thân Derladie Herbal Extract Body Solution Mist như một bước treatment cho body. Sản phẩm chứa AHA, BHA, hai chất này nổi tiếng hỗ trợ trị mụn, tẩy tbc sâu từ lỗ chân lông chắc ai cũng biết rồi he. Dạng xịt nên cũng tiện khi dùng cho những vùng da body rộng như lưng. Thấm nhanh, lên da mát mát sảng khoái lắm.

Ngay sau vài ngày sử dụng mình đã cảm giác da mịn hơn. Sau 2 tuần chăm tẩy tế bào chết và xịt lưng hai lần mỗi ngày, mụn trên lưng mình bắt đầu giảm rõ rệt, không bị nổi thêm mụn mới. Sau 1 tháng thì mình đã hết mụn hoàn toàn. Các vết thâm thì mất nhiều thời gian hơn, tầm 2-3 tháng.

hình ảnh

Bước 4: Nước rau diếp cá

Kết hợp điều trị bên ngoài và bổ sung bên trong để đạt hiệu quả nhanh hơn nha. Nước rau diếp cá này đặc biệt hiệu quả với mấy bà nào bị mụn nội tiết. Chỉ cần bỏ rau và nước vào xay trong máy xay sinh tố, lọc bỏ bã rồi uống thôi, vị cũng khá dễ uống đối với mình.

Chăm chỉ theo routine này sau hơn 3 tháng là mình đã gần như khỏi mụn, chỉ còn lại thâm thui. Hiện nay mình vẫn tiếp tục theo routine này để trị thâm và ngừa mụn tái phát.

hình ảnh