Sử dụng tinh chất/serum dưỡng da là 1 trong những bí quyết giúp chị em tự tin hơn với làn da căng bóng, ẩm mượt.Chính vì thế trong quy trình dưỡng da của mình không bao giờ thiếu chai tinh chất cả.

Mình đã thử dùng nhiều loại và gần đây cảm thấy ưng ý nhất là Tinh Chất Rau Má & HA Gowon. Đây là  1 loại tinh chất dưỡng da chiết xuất từ rau má vừa giúp cấp nước toàn diện cho da lại vừa hỗ trợ điều trị mụn hiệu quả. Theo như mình tìm hiểu thì đây là sản phẩm chứa tổ hợp 5 loại HA (Hyaluronic Acid) giúp cấp nước không chỉ bề mặt mà còn sâu trong da, nhờ đó mà khi dùng mình thấy da được căng mọng rất nhanh

Đặc biệt chai tinh chất này chứa đến 82% rau má. Bạn biết rồi đấy, rau má giúp kháng viêm rất tốt nên chai tinh chất này sẽ giúp làm giảm viêm sưng mụn nhanh, làm dịu vùng da mụn tốt. Các bạn nào da mụn, yếu, tổn thương dùng sẽ rất hiệu quả nhé.

Chất của chai tinh chất rau má này lỏng nhẹ, màu vàng nhạt, không chứa hương liệu mà là mùi hương đặc trưng của rau má khá dịu nhẹ. Khi thoa lên da cảm giác mát da, thấm nhanh không gây nhờn rít, rất dễ chịu, thoa xong lát sau cảm giác vẫn giữ được độ ẩm mượt nhất định không khô căng, da mịn mướt hơn.

hình ảnh

Về bao bì được thiết kế đơn giản nhưng không kém phần tinh tế với 2 tông màu chủ đạo là trắng và xanh lá.Trên bào bì có in cả bảng thành phần khá chi tiết. Có tem nhãn tiếng Việt khá rõ ràng và có cả tem niêm phong nữa.Thật sự hãng Gowon chưa bao giờ làm mình thất vọng

Mình dùng sản phẩm được gần 1 tuần, sử dụng đều đặn sáng tối ngày 2 lần. Mình dùng sản phẩm này chung với bộ đôi toner rau má và gel rau má thấy những nốt mụn sưng viêm được làm dịu và giảm đi đáng kể, những nốt thâm do mụn cũ trên mặt cũng mờ hơn.Da đỡ dầu hơn có lẻ nhờ nhiệu quả của việc cấp nước mà lượng dầu trên da của mình k còn quá nhiều như trước.Cảm thấy da nhẹ nhàng thoải mái hơn rất nhiều

Đặc biệt sản phẩm có giá chỉ 380k khá mềm so với những dòng serum/tinh chất khác của Hàn Quốc. Có lẽ bạn nào là fan trung thành của dòng Gowon đều biết sản phẩm của hãng này có mức giá khá mềm, phù hợp với học sinh, sinh viên hoặc những bạn có kinh tế không quá dư giả

Trên đây là 1 chút chia sẽ về cảm nhận của mình sau khi dùng Tinh Chất Rau Má Gowon. Hy vọng sẽ giúp ích được cho những  bạn đang cần tìm cho mình 1 dòng serum/tinh chất vừa giúp dưỡng da vừa hỗ trợ điều trị mụn nhé!!!