Xin chào các bạn và các chị em ạ, sản phẩm dưỡng trắng da của Floxia này mình dùng cũng vài tuýp rồi, hiện giờ dịch bệnh Covid nên ở nhà tranh thủ dưỡng trắng da, hihi. Đồng thời mình cũng sẵn review sản phẩm này cho mấy bạn xem qua thử luôn nè.hình ảnh

• Về bao bì: Em nó dạng tuýp nhỏ trông rất là xinh xắn. Mình thấy dạng tuýp nhỏ như thế này rất dễ dàng đem đi theo khi đi du lịch hoặc đi chơi xa mà vẫn phải skincare á các bạn.
  • Về thành phần: Gồm các thành phần chủ đạo như Nonapeptide - 1 (Melanostatin - 5 và Lumiskin) giúp ngăn chặn việc sản sinh sắc tố ngay từ bên trong da, Vitamin B5 hỗ trợ dưỡng ẩm, phục hồi da (vì đây là cơ chế sinh học nên cũng cần thời gian tác dụng nhe, hì hì). Ngoài ra còn có Vitamin E giúp da chống oxi hóa, hấp thụ được tia UV, ngoài ra còn có các dầu dưỡng ẩm khác như dầu khoáng, dầu hạnh nhân, chiết xuất lô hội, ...Thêm nữa, em ấy có hoạt chất keratoline là 1 dạng Enzyme sinh học, lành tính hơn AHA những vẫn đủ loại bỏ tế bào chết đem lại làn da trẻ khỏe và trắng sáng hơn.hình ảnhhình ảnh
  • Đánh giá: Chất kem màu trắng, mùi thơm thì cực kì cực ưng, ôi nó dễ chịu lắm các bạn ạ !!! Ngoài ra chất kem là nhũ tương như tên gọi của em ấy là Elmusion nên thấm cực kì nhanh luôn. Với da tớ thì có khi tớ tưởng mình chưa bôi kem làm bôi hoài bôi mãi nữa cơ, vì nó thấm nhanh quá. hehe (da tớ hơi khô do có sử dụng AHA/BHA để trị mụn á, hì hì).
  • Hiệu quả: Tớ dùng khoảng 2 3 tuýp - tầm 3 tháng gì ấy thì da tớ trắng mịn cũng hơn 1 nửa luôn á. Ngoài ra da tớ cũng căng mịn, sáng bóng hơn 1 xíu. Trong lúc tớ dùng, nếu có mụn mới thì tớ cũng dùng 1 xí, thì sau nốt mụn đó tớ thấy sẹo cũng ko đậm màu so như lúc tớ không xài. Còn gì nữa không nhỉ - à nếu bạn nào đang dùng treatment mạnh như hydroquinone, retinoids nè thì có thể đè bạn ấy để tránh da quá khô được luôn nha !!!
  • Ưu điểm: Sau khi thoa tớ thấy em ấy có để lại 1 lớp dưỡng ẩm bên trên, phù hợp cho da cần phục hồi sau trị liệu như laser, lăn kim, … hoặc da sử dụng các sản phẩm AHA/BHA hoặc Retinoids nè. Ngoài ra mùi kem dễ chịu, tuýp kem dễ mang theo thì đây là ưu điểm của tớ. Đối với tớ thì tớ thấy nó thấm nhanh, kết cấu mỏng nên nhiều khi tớ chêm cả thêm kem dưỡng của hãng khác cũng không thấy nặng mặt chút gì hết, hehe !!!
  • Nhược điểm: Giá thành hơi cao so với dung tích 40ml, huhu (nhưng dùng lâu thì ngon lắm các bạn). Ngoài ra tớ thấy Floxia chỉ thấy có ở phòng khám bác sĩ nên mua cũng hơi khó khăn nữa !!!