Lúc trước, Da mình khá đẹp, nhưng sau 1 thời gian thường xuyên trang điểm, màu da trở nên sạm hẳn, không còn vẻ rạng rỡ như trước, bề mặt da cũng xấu hơn vì không còn mịn màng, lỗ chân lông to hơn và nhìn mặt có vẻ già đi :( Mình cảm giác càng trang điểm thì da càng trở nên xấu hơn và lớp trang điểm không còn tự nhiên và mịn màng nữa vì da có nhiều khuyết điểm hơn.

Sau này khi vào Parkson mua mỹ phẩm thì mình được chuyên gia trang điểm tư vấn là do thói quen tận dụng lớp kem dưỡng bình thường làm lớp lót rồi lại phủ thêm BB cream, phấn, má hồng nên tình trạng da lâu dần sẽ bị tổn thương và xấu đi. Mình định mua 1 tuýp kem lót riêng của Bobbi Brown nhưng giá gần 1 triệu 4 lận, đang suy nghĩ thì mình được 1 chị trong công ty recommed Serum dưỡng lót của Nivea. Lúc đầu cũng hơi phân vân vì biết Nivea chỉ chuyên về chăm sóc da chứ không chuyên về mảng da trang điểm, nhưng được giới thiệu và giá cả cũng hợp lí mà da thì đã xấu lắm rồi nên mình dùng thử luôn. Mình dùng trọn bộ gồm serum dưỡng lót trước khi trang điểm và serum phục hồi vào ban đêm luôn, và sau 1 thời gian sử dụng thì làn da dần được cải thiện, trở nên sáng mịn, nước da cũng tươi tắn hơn hẳn. Hôm nay mình review Serum này cho bạn nào cảm thấy có nhu cầu giống mình.

Đối với những bạn trang điểm nhiều như mình thì cần phải chăm sóc da một cách cẩn thận, đều đặn mỗi ngày phải thoa dưỡng và lót trước khi đánh phấn, và đừng dùng kem dưỡng thay luôn cho lớp lót như mình trước đây. Nếu có điều kiện, bạn nên mua kem lót riêng, còn nếu như mình thì có thể dùng sản phẩm vừa có tác dụng dưỡng và lót. Bước lót quan trọng vì giúp tạo lớp màng bảo vệ giữa da và phấn, ngăn phấn trang điểm thấm vào da. Trước đây vì dùng kem dưỡng làm lớp lót, da chỉ được dưỡng mà không được bảo vệ, phấn vẫn có thể chui vào lỗ chân lông nên da mình mới xấu vậy đó.

Review serum nivea cho mặt của mình như sau:

•Khi cho sản phẩm ra tay, tinh chất serum cho cảm giác mỏng nhẹ và hơi lỏng hơn so với kem dưỡng.

•Khi thoa serum dưỡng lót, vì lỏng nên cảm giác serum dễ dàng tán hơn, thấm nhanh hơn nên sau này mình chỉ dùng 1 lượng ít cũng đủ cho cả khuôn mặt. Khi vừa thoa xong, sẽ cảm giác được serum thấm vào giúp da mềm mịn hơn. Vài giây sau thì da giống như có 1 lớp màng phủ mỏng, cảm giác nhẹ tênh trên da, mình nghĩ đây chính là lớp lót giúp hạn chế các loại phấn và kem trang điểm thấm vào da.

•Serum có chỉ số chống nắng SPF 33 và PA+++, một chỉ số chống nắng khá cao và an toàn cho da dưới các tia tử ngoại mặt trời. Khi mình dùng kem chống nắng thường bị nhờn, nhưng serum nivea thì rất khô khoáng.

•Tuýp sản phẩm thon gọn và dễ dàng mang theo trong túi.

•Tuy nhiên, Serum Dưỡng lót Nivea có mùi thơm nhẹ hơn so với 1 số dòng sản phẩm khác. Và sản phẩm sản xuất tại Thái Lan nên trên tuýp không co Tiếng Việt. Ngay từ đầu phải đọc kỹ hướng dẫn sử dụng ở nhãn trên hộp.

Bản thân mình cảm thấy dòng serum makeup starter nivea này tốt, tiện dụng và giá thành phù hợp với mong đợi.