BÀI VIẾT HÔM NAY SẼ CHIA SẺ CHO CÁC CHỊ EM HOẶC CŨNG NHƯ NHỮNG NGƯỜI ANH EM CÓ LƯNG NHIỀU MỤN VỀ BA SẢN PHẨM MÌNH ĐÃ SỬ DỤNG VÀ CẢM THẤY CÓ HIỆU QUẢ. ĐÓ LÀ FOR BACK, HIMALAYA NEEM VÀ MEDIMIX.

💗 Đầu tiên mình sẽ review về em FOR BACK trước. Lần đầu mở em xà phòng này ra thì đập ngay vào mũi mình là mùi hương khá mát. Khi mình sử dụng thì với em này mình cảm thấy hiệu quả có hơi chậm. Vì là xà phòng trị mụn lưng nên mình chỉ dùng cho phần lưng thôi nhé mọi người. Giá thành em này thì rơi vào khoảng 145k~150k cho 1 em 135gr.

• Điểm mạnh của em này thì mình thấy tạo bọt dễ, sau khi sử dụng thì mình thấy lưng mình đỡ ngứa hơn. Sau 1-2 tuần đầu sử dụng mình thấy lưng mình đỡ mụn hơn tuy nhiên vẫn còn những vết thâm. Mình có search thì hiệu quả của em này sẽ thấy rõ rệt hơn sau 2-3 tháng sử dụng.

• Điểm yếu của em này thì mình thấy tuy có thành phẩm cấp ẩm cho da nhưng những ai thuộc da khô thì chỉ nên sử dụng cho vùng da bị mụn. Vì có thành phần trị mụn khá mạnh nên những bạn có da nhạy cảm thì nên sử dụng thử sản phẩm cho một phần da nhỏ trên cơ thể để quan sát xem các bạn có hợp sản phẩm không nhé. Tiếp đó là size của em nó quá to (bằng hai chú xà phòng bình thường luôn đó mn), giải pháp thì khá đơn giản mọi người có thể cắt đôi để sử dụng cho tiện.

Link mua cho ce: https://shp.ee/qiqfw8x

💗 Sản phẩm thứ hai mình muốn giới thiệu tới mọi người mà mình thấy hiệu quả khá tốt (đứng thứ nhì trong ba loại sản phẩm), đó là em xà phòng HIMALAYA NEEM. Em xà phòng này là sự kết hợp của lá neem và nghệ tây. Về giá thành em này khá phù hợp với nhiều người đặc biệt là sinh viên 40~50k/1 em 75gram.

• Điểm mạnh của em này mà mình ưng đầu tiên đó là sản phẩm chứa thành phần chủ yếu từ thiên nhiên. Đặc biệt là chứa đặc tính kháng viêm và kháng khuẩn, vì mụn lưng thường ngứa và chúng ta hay có thói quen gãi phải không nào. Sau khi sử dụng sản phẩm 1-2 tuần đầu mình thấy da lưng mình đỡ khô hơn so với khi sử dụng xà phòng for back, Các vết mụn cũng đỡ hơn, vì có nghệ tây nên mình cảm giác vết thâm mụn cũng đỡ hơn nhiều. Lượng mụn ở lưng cũng đã giảm đi so với trước.

• Điểm yếu của em này có lẽ mình thấy chắc là ở mùi của em ấy sẽ có thể khá kén người dùng. Tuy nhiên vì chỉ sử dụng cho phần lưng nên mình thấy cũng không ảnh hưởng lắm.

👉 Link mua cho ce: https://shp.ee/59ybhs9

💗 Người ta hay có câu “save the best for the last” hihi vậy nên mình sẽ review chú xà phòng mà mình thật sự tâm đắc nhất sau khi sử dụng 3 loại xà phòng trị mụn lưng. Đó chính là xà phòng MEDIMIX 18 loại thảo dược. Em này bao gồm 18 loại thảo dược, đặc biệt hơn còn thích hợp được cả cho da em bé, vậy nên những bạn da nhạy cảm cũng có thể sử dụng loại xà phòng này. Về giá cả thì medimix chỉ tốn 40k~50k cho 125gr.

• Điểm mạnh: medimix rất lành tính, không gây dị ứng. Đối với mình thì mùi hương của em này khá dễ chịu., mùi thảo mộc nhẹ nhàng. Sau 2 tuần sử dụng thì mình nhận thấy em này có khả năng trị mụn tốt nhất trong cả ba. Các vết mụn ít trông thấy và thâm mụn cũng đã giảm đi đáng kể. Một thời gian sử dụng mình còn thấy lưng mình trắng hơn một chút nữa.

• Tuy nhiên em này cũng có một vài nhược điểm mà mình nhận thấy. Đầu tiên là tạo bọt, vì sản phẩm từ thảo dược nên độ tạo bọt không được như các xà phòng khác. Da sau khi sử dụng thì hơi khô chút, tuy nhiên chúng ta có thể bôi thêm lotion để cấp ẩm cho da sau khi tắm nhé. Hạn sử dụng của em này cũng hơi ngắn 6 tháng kể từ ngày mở nắp, vì sản phẩm hoàn toàn 100% là thiên nhiên (đối với mình thì đây lại là ưu điểm của em nó).

Link mua cho ce: https://shp.ee/kfr89mv

Bài viết đã khá dài nên mình xin dừng ở đây. Trên đây là cảm nhận của mình sau một thời gian khá dài đánh bay mụn lưng để hè có thể tự tin mặc bikini sexy và các loại áo trễ vai, hở vai mà không còn lo ngại về tấm lưng sần sùi vì mụn nữa. Tấm lưng trần trắng mịn ắt hắt là vô cùng quyến rũ nha chị em (chưa kể cũng tăng cảm giác cho partner khi chúng ta lâm trận nữa nè). Một tip nho nhỏ dành cho chị em đó là chúng ta nên kết hợp tẩy da chết body 2 lần/tuần nhé. Vì hè đến cơ thể sẽ tiết nhiều mồ hôi hơn, kết hợp với một số loại quần áo thấm hút mồ hôi không được tốt lắm nên dễ gây mụn. Chính vì thế chúng ta càng cần chăm sóc cơ thể hơn. Chúc chị em cũng như nhiều anh em bị mụn ở lưng sớm có thể lấy lại làn da khi không có mụn nhé

Cre: chiemmandep Có thể là hình ảnh về văn bản