Da mình thuộc nhóm da nhạy cảm và rất dễ nổi mụn, da dầu. Mình đã có thói quen dùng tẩy trang hàng ngày từ lâu mặc dù mình không thường xuyên trang điểm, chỉ dùng kem chống nắng hàng ngày. Vì thực tế là dầu trong kem chống nắng nếu không tẩy trang thì sẽ còn đọng lại trên da làm bít tắc lỗ chân lông và làm nổi mụn thêm.

Mình cũng đã dùng rất nhiều loại tẩy trang, đa số là dạng nước. Mình không dùng dầu vì mình không trang điểm nhiều, có lần dùng dầu tẩy trang da của mình bị nổi mụn ẩn rất nhiều nên mình đã từ biệt luôn.

Chai nước tẩy trang thảo mộc Nature’s Friend này mình đã dùng được 3 năm và không đổi loại khác nữa. Nó đúng ra là chân ái của mình luôn. Thực ra lúc đầu mình cũng chỉ định dùng thử xem sao, nhưng không ngờ khả năng làm sạch dịu nhẹ của em ấy đã thật sự khiến mình phải phải dừng chân mà không muốn đổi thêm 1 dòng nước tẩy trang nào nữa.

hình ảnh

-Về sự tiện lợi: chai này dạng ấn, chỉ cần vặn nắp và ấn bông tẩy trang lên, cách này cũng giúp tiết kiệm được khá nhiều.

-Về thành phần: đây là điểm cộng lớn nhất, nó hoàn toàn không cồn không hương liệu, chiết xuất thiên nhiên, lành tính. Da mình yếu nhạy cảm nhưng lau nước tẩy trang này cảm giác rất nhẹ nhàng, không bị khô căng da, không bị kích ứng, da rất êm.

Là nước tẩy trang nhưng loại này làm sạch tốt vì mình đọc thông tin của hãng thì nó sử dụng LAURYL BETAIN chiết xuất từ củ dền đỏ, gồm 1 đầu thân nước và 1 đầu thân dầu. Đầu thân dầu có tác dụng bám lấy bụi bản, dầu thừa trong khi đầu thân nước sẽ giúp rửa sạch và không để lại dấu vết của dầu trên mặt sau khi xả lại với nước, giúp làm sạch nhưng không khô da. Đoạn này là mình trích lại thông tin trên web của hãng nha.hihi

Nhờ thành phần dịu nhẹ và độ lành tính, nên đây sẽ là lựa chọn hoàn hảo cho những bạn có làn da nhạy cảm, mụn hoặc đang điều trị mụn, da tổn thương do dùng kem trộn rượu thuốc hay da yếu sau khi điều trị đều dùng rất tốt.

Có nhiều đợt da của mình bị mụn ẩn lẩn nhẩn trên da, mình siêng lau nước tẩy trang thảo mộc này đều đặn ngày 2 lần sáng tối, chỉ vài ngày thôi là mình thấy cải thiện mụn ẩn rõ rệt.

Vậy nên bạn nào mà hay bị mụn, mụn ẩn mụn cám hay mụn viêm sưng thì hãy nên siêng dùng nước tẩy trang, sẽ thấy được hiệu quả ngay.

Lưu ý là mọi người đừng ngại tốn bông tẩy trang nhé, các bạn nên thay bông tẩy trang và lau lên mặt cho đến khi sạch không thấy vết bẩn trên bông. Ngoài ra sau khi tẩy trang nên rửa lại với nước, sau đó rửa sữa rửa mặt.

Trên đây là 1 chút chia sẻ về cảm nhận của mình sau khi sử dụng sản phẩm Nước tẩy trang thiên nhiên không cồn Nature's Friend này, mong sẽ giúp ích được cho những bạn đang cần tìm 1 dòng tẩy trang dịu nhẹ không cồn, an toàn cho da nhé!!